หัวข้อ: ...ไผมีลักษณะแบบนี่ยกมือขึ่นคับ....

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คนบ้านบ้าน

...ไผมีลักษณะแบบนี่ยกมือขึ่นคับ....

ลักษณะของคนที่น่ารัก

๑ ไม่เป็นคนอวดดี
    ๒ ไม่พูดมากจนเขาเบื่อ
    ๓ เป็นคนอ่อนน้อมถ่อมตน
    ๔ รู้จักผ่อนสั้น ผ่อนยาว
    ๕ พูดจาอ่อนหวาน
    ๖ เป็นคนเสียสละ ไม่เอาเปรียบผู้อื่น
    ๗ เป็นคนกตัญญูกตเวที
    ๘ เป็นคนไม่มีนิสัยริษยา เสียดสีผู้อื่น
    ๙ เป็นคนมีนิสัยสุขุมรอบคอบ

ผู้หวังความเจริญก้าวหน้าในชีวิตและการงานและหวังให้ตน
    เป็นที่รักใคร่เอ็นดูของคนทั่วไป ก็พึงพยายามเพราะนิสัยดังกล่าวข้างต้นนี้
    ทำให้เกิดขึ้นในตน ก็จะมีความสุข ความเจิรญรุ่งเรือง
    ในทุกที่สถานในกาลทุกเมื่อ..

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อย
    บล็อก
    21
    เปิดแว่นตาออกแล้วน้อ จำบ่อได้ว่าเป็นไผ ในเก้าข้อสิบ่อได้บ้อจัก 4 - 5 ข้อ ผ่าน 4 ข้อครึ่งกะสิเป็นคนน่ารักอยู่ได๊น้อ
    ข้อ 1 ไม่เป็นคนอวดดี ข้อนี้บ่อผ่าน เพราะว่าเห็นสาวๆแล้วกะอยากให้ผู้สาวสนใจ 555
    ข้อ 2 ไม่พูดมากจนเขาเบื่อ บางครั้งต้องอธิบายซะยืดยาวจนคนฟังง่วงนอน บ่อผ่านคือกัน
    ข้อ 3 เป็นคนอ่อนน้อมถ่อมตน ข้อนี้เวลาก้มลงแล้วเจ็บหลังพาโล ข้อนี้กะบ่อผ่าน
    ข้อ 4 รู้จักผ่อนสั้นผ่อนยาว อันได๋สั้นอันได๋ยาวบ่อฮู้เด้อพี่น้อง
    ข้อ 5 พูดจาอ่อนหวาน โอ๊ย ย่านเขาว่าข้อยเป็นกะเทยอยู่ดอก
    ข้อ 6 - 9 สี่ข้อนี่ให้กรรมการเผิ่นตัดสินเด้อพี่น้อง
    สรุปแล้ว จะของคือสิผ่านอยู่แหม๊

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    มียุ.............. แต่บ่ครบสุข้อแหมะ อ้าย ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    มีแนอยู่ครับ แต่ส่วนมากสิตรงข้ามกับที่ทั่นกล่าวมาครับ เอิ๊ก ๆ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ข้าวต้มมัด
    มีแน่ยุค่ะ แต่เว้าบ่อค่อยถูกหูคนปานได๋หย่อนเคยเป็นตัวของตัวเองมาแต่น้อย

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    อยากยกมือขึ้นนำหมู่อยู่แม่ะจ้า แต่บางทีมันกะเป็นบางอารมณ์ และกะกับบางเคสกะเฮ็ดบ่ได่ครบกะมีจ้า เอาเป็นว่ารวมๆแล้วกะอยู่เลาะอ้อมแอ้มเก้าข้อนิล่ะจ้า แฮะๆๆ ขอบคุณเนื้อหาคุณภาพจ้า
    มองต่าง..อย่างปลง

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    มีข้อ4ครับ ผ่อนสั้น 6 เดือน ผ่อนยาว 12 เดือน ดอกเบี้ย 0% อิอิ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    กะพอมีแน่อยู่จ้า 555+ น่าหัก มากกว่าน่ารักอยู่จ้า อิอิอ