หัวข้อ: กระต่ายทัวร์4 :เกาะล้านหาดสวรรค์

Moderators สัญลักษณ์ของ ต่าย
    บล็อก
    5

ดวงดาว The Star กระต่ายทัวร์4 :เกาะล้านหาดสวรรค์

เกาะล้าน..หาดสวรรค์ใกล้พัทยา:l-
    อีกแล้วครับท่าน..ต่ายชอบทะเลกะสิพาพี่น้องไปแต่ทะเลนั่นหละ...
    แต่ว่าเวลามีน้อย หยุดสี่วันที่ผ่านมากะเลยไปทะเลใกล้ๆไปง่ายๆเดินทางสะดวก
    น้ำกะใส..ทรายกะขาว..หม่องนี้เลยจ้าพี่น้องจ๋า....เกาะล้าน..อยู่ในเขตเมืองพัทยาจ้านั่งเรือโดยสารจากฝั่งพัทยาผู้ละ 35 บาท 45 นาทีถึง
    ถ้าใจร้อนกะเหมาสปีดโบท เที่ยวละ 2500 บาท 15 นาทีถึง นั่งได้ 15 คนจ้า

เริ่มแรก..พักรถที่หาดเจ้าหลาวก่อนจ้า..หาดเงียบๆคนบ่หลายแต่ที่พักดีจ้า
    กระต่ายทัวร์4 :เกาะล้านหาดสวรรค์

กระต่ายทัวร์4 :เกาะล้านหาดสวรรค์

ยามเช้ากะเดินเล่นหาดทราย ตั้งแต่ หกโมงเช้า ฟ้าวลุกมาสูดอากาศทะเลแหมะ..พบรักอีกแล้วบริเวณชายหาด..แต่เพิ้นบ่ยอมทักต่ายเลยจ้า..หยิ่งกะด้อ

นั่งเรือสปีดโบทข้ามไปเกาะล้านจ้า นี่เป็นบริเวณท่าเรือเกาะล้าน

ถ่ายจากเรือโดยสารจะเห็นฝั่งพัทยาอยู่ใกล้ๆคะ...สวยมาก

ที่พักอยู่เทิงเขาพู้นนะ..ตกแต่งสไตล์บาหลีกึ่งๆโรงเรียนอนุบาล อิอิ 2500 ต่อคืนจ้า
    นอนได้ 6 - 8 คนมีหลายราคาจ้า

ลุยกิจกรรมทางน้ำ..มักหลาย คือเจ็ตสกี กับ เรือกล้วยจ้า และที่บ่เคยพลาดคือห่วงยาง
    เจ็ตสกี 700 บาทต่อ30 นาทีแพงคัก.. เรือกล้วย คนละ 100 บาทต่อรอบ..ห่วงยาง 50 บาทเล่นได้เบิ้ดมื้อจ้า

หาดสวรรค์ของต่าย..คือทรายขาวๆ..น้ำใสๆ..และคนน้อยๆเด้อจ้า..
    เกาะล้านมีหลายหาดอยู่รอบๆเกาะ เช่น หาดตาแหวน หาด แสม หาดเพลิน ที่เห็นคือ หาดเพลินจ้า..
    :l-

โอกาสหน้าว่าสิไปภูเก็ต..มาเด้อไผเคยไปแนะนำที่พักดีๆให้ต่ายนำเด้อจ้า..:l-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ต่าย; 22-08-2010 at 16:17.

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ไปเที่ยวนำน้องต่าย ทริปหน้าไปภูเก็ตติ้จ้า กรี๊ดดดด

ไปทะเลพี่ปุ้ยมักจ้า แต่บ่เล่นน้ำทะเล ชอบบรรยากาศ นอนเล่น ยางเล่น
    เดินเที่ยวถ่ายรูปบรรยากาศ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ วัฒนชัย หาริโร

ไปนำแหน่

ให้น้องไปนำแหน่เทื่อหน้าเอื้อย
    ว่าแต่ขอบัตรฟรีเด้อครับ55555
    ทุนยังบ่มียุ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ สาวเมืองกะสิน
    ขอบคุณต่ายที่เอาภาพสวยๆ นางแบบสวยๆมาให้เบิ่งจ้า เกาะล้านหาดสวยน้อจ้า แต่ว่าเกาะสีชังกะน่าเที่ยวเด้อจ้าต่าย อยู่ใกล้ๆกัน ข้ามเรือที่เกาะลอยศรีราชาจ้า
    ถ้ามีโอกาสแนะนำเด้อจ้า ธรรมชาติแบบบ้านๆ กะน่าเที่ยวไปอีกแบบจ้า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ อ้ายเขียว
    ทะเลกะงาม คนกะงาม ขอคุณสำหรับภาพสวยคับ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ว้าว วิวสวยและน่ารักจังเลยครับ ยิ้มก็หวานครับ เอ้อ อ่า ๆ อ๋อ ครับ ๆ ๆ

โอกาสหน้าอย่าลืมเอารูปมาลงอีกนะครับ คุณหมอ ขอให้เที่ยวให้สนุก

เดินทางปลอดภัยนะครับ

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7
    จำไดว่า..10 ปีที่แล้วเคยไปทัวร์คอนเสิร์ท(ฮ่าเรียกซะเก๋)มาแล้ว...ครับน้องต่าย....สวยมากๆ

Moderators สัญลักษณ์ของ ต่าย
    บล็อก
    5

ตอบลูกทัวร์ที่รัก

อ้ายข้าวจี่ : ไปทัวร์คอนเสริต เกาะล้านติจ้า 10 ปีก่อน ป้าดดดดด นำเอาฮูปมาให้เบิ้งแน้ๆๆ :l-
    พี่ปุ้ยจ๋า : ลูกทัวร์ที่รักของต่ายอิอิ ไปภูเก็ต ขอนำหาสปอนเซอร์ก่อนเด้อจ้า ฮ่าๆๆๆ
    รอติดตามตอนต่อไปตอบลูกทัวร์ที่รัก
    อ้ายพลจ๋า..พาเด็กน้อยไปฮันนี่มูนภูเก็ตเด้อ พ้อกันพู้นหละ กรี๊ดดด
    น้องวัฒน์...ฟ้าวใส่ออมสินไว้เด้อ..ถึงเวลาจั้งทุบออมสินแล่นนำโลด ตอบลูกทัวร์ที่รัก
    บ่าวเขียว..ขอบคุณจ้าที่ชมนางแบบ..พร้อมๆกับทะเล อิอิ :l-
    สาวกะสินจ๋า...เอาฮูปมาล่อต่ายก่อน..ต่ายจั้งสิไปเกาะสีชังแหมะ อิอิตอบลูกทัวร์ที่รัก

ตอบลูกทัวร์ที่รัก

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ขวัญใจบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ สาวมุก
    คนกะงาม ทะเลกะงาม...สาวต่ายมักไปทะเลเบาะจ้า...สาวมุกกะมักอยู่จ้า แต่บ่ค่อยได้มีโอกาสไปปานใด๋..คาแต่ทำงานน่ะจ้า....

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    ขอบคุณบรรยากาศและภาพงามๆครับ จำได้ว่า 10 ปีที่แล้วกะนำศิลปินดังแห่งยุคข้าวจี่ไปเบิ่งคอนเสริ์ตแต่กะบ่ได้เบิ่งเพราะว่าไปคนละมื้อครับ ฮ่าๆๆ