หัวข้อ: 100 อันดับโรงเรียนที่ดีที่สุดในประเทศไทยปี 2558

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    อ้างถึง ..ปั๊มอาพัภ ปั้ม จบโรงเรียนอุดรพิท อันดับที่ 11 คับ ขอบคุณที่เอามาลงไห่ดูคับผม

....จบจากโรงเรียนนี่ เป็นแบบนี่กันทุกคนบ่อครับท่าน....(หมายถึงได้ดิบได้ดีนั่นน๊า) เฮอๆๆๆ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    อ้างถึง ..ปั๊มอาพัภ ปั้ม จบโรงเรียนอุดรพิท อันดับที่ 11 คับ ขอบคุณที่เอามาลงไห่ดูคับผม

....จบจากโรงเรียนนี่ เป็นแบบนี่กันทุกคนบ่อครับท่าน....(หมายถึงได้ดิบได้ดีนั่นน๊า) เฮอๆๆๆ

แหม คิดเหมือนกันนนนน ...
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ครูไทยไกลบ้าน
    แล้วโรงเรียนองครักษ์ไปอยู่อันดับใด๋ ครูเพิ่นคือมีแต่คนเก่งๆหละครับ

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    เฮียน กศน. ครับ คือบ่มีน้อบาดเทื่อเนี่ย สงสัยตกสำรวจ อิอิ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หัวหน้าจ๋าย
    ทำงานอยู่แถวสะพานใหม่
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คนตระการ...

มันเป็นจั่งซี่ต้วะท่าน ผู้ที่จบจากอุดรพิทย์นี่ ช่วงใกล้จะจบอาจารย์เพิ่นสิเอาแต่รุ่นพี่ที่เก่งๆมาอ้างเด้ะ...รุ่นน้องกะเลยเกิดการฮึกเหิมกระตือรือล้นต๊วะท่าน...คึอ..กระผมนี่...หึย..หึย...

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คนบ้านบ้าน
    22.โรงเรียนเบ็ญจะมะมหาราช จ.อุบลราชธานี
    74.โรงเรียนจุฬา ภรณ์ราชวิทยาลัย จ.มุกดาหาร

กำลังคิดหว่าสิให่เทวดาเรียนหม่องได๋ดี....
    ขอบคุณคับข้อมูลที่ดีๆๆคับ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    โอ้ย..พี่ๆน้องบ่ต้องตกใจ ข้อมูลเขาบอกว่าปี การศึกษา 53 ด้านวิชาการเด้อ ปีก่อนๆ โรงเรียนของพี่ๆน้องไทเฮาหลายคนอาจสิเป็นที่ 1 กะได้ บ่ว่า กีฬา ดนตรี กิจกรรม อื่นๆ

ทุก รร. ทุกสถาบัน ดีเบิดนั้นละครับ ขึ้นอยู่กับผู้เรียนเป็นอีกหนึ่งขององค์ประกอบ สถานศึกษากะมีสว่นในภาพรวม สรุปว่าดีทุกหม่อง ฮ่าๆๆๆ

โรงเรียนจ่าเหลืองอยู่อันดับสูงคือกัน สูงกว่าระดับน้ำทะเล อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย จ่าเหลือง; 24-08-2010 at 09:17.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไทเมืองมุก
    เรียนอยู่โรงเรียนพรหมานุสรณ์จังหวัดเพชรบุรี ม.ศ.๑-ม.ศ.๕ จบปี ๒๕๒๓ เดี๋ยวนี้โรงเรียนนี้กะยังเก่งอยู่เนาะ อ้ายหนุ่มเมืองเพชรเคยเรียนที่นี่ไหม

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    จบ ม.3 โรงเรียนขยายโอกาสทางการศึกษา รุ่น แรก ของโรงเรียน จำได้ว่า เรียนใต้ถุนอาคาร 1 เทปูนเอง เอาไม้ไผ่มากั้นเป็นห้องเรียนชั่วคราว ฝนตกสาดมาทีแทบไม่ได้เรียน อิอิ (ไม่ได้โม้เด้อ)

จบ ม.6 โรงเรียนประจำตำบล ปั่นจักรยาน 12 กิโล ไปกลับทุกวันเลย

ไม่ติดอันดับอะไรเลย แต่ คิดถึงครู คิดถึงเพื่อน สมัยเรียน ม.ปลายทุกคน ป่านนี้เป็นไงกันมั่งน้อ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หล่อร้อยเมตร
    จบม.6 จากโรงเรียนในตำบลครับต้องปั่นจักรยานไปโรงเรียนคือกัน ประมาณ ไปกลับ16 กิโล ครับ แถมเป็นนักเรียนรุ่นบุกเบิกถางป่าช้า มุงหญ้าเรียนครับ น้ำกินกะกินน้ำส่าง รุ่นหลังๆได้กินน้ำบาดาลหลวงกะถือหว่าหรูสุดๆหละ บาดาลมีอันเดียวมื่อได๋ฟอยสูบปี้น กะบ่ได้กินน้ำครับ ฮือๆๆๆ คึดฮอดควมหลัง
    คาดสิได้ลอยมาคือปลาเน่า ... สั่นแล๊ววว

Tags for this Thread