หัวข้อ: สาวงามจากเม็กซิโก คว้ามงกุฏ Miss Universe 2010

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

สาวงามจากเม็กซิโก คว้ามงกุฏ Miss Universe 2010

สาวงามจากเม็กซิโก  คว้ามงกุฏ Miss Universe 2010
    จิเมน่า นาวาเร็ท

สาวงามจากเม็กซิโก  คว้ามงกุฏ Miss Universe 2010

เริ่มต้นแล้ว กับนาทีสุดระทึกใจกับการประกาศผลว่าสาวงามจากประเทศใดจะได้ครอบครองมงกุฏนาง งามจักรวาลปี 2010 จากเวที Miss Universe 2010 ไปครอบครอง ซึ่งการประกวดในปีนี้ จัดขึ้นที่ มันดาเลย์ เบย์ รีสอร์ท แอนด์ คาสิโน ลาสเวกัส มลรัฐเนวาดา ประเทศสหรัฐอเมริกา

Miss Universe 2010 ได้แก่ จิเมน่า นาวาเร็ท Jimena Navarrete สาวงามจากเม็กซิโก (Mexico) อายุ 21 ปี

รองอันดับ 1 ได้แก่ เยนดิ ฟิลลิปส์ จาก จาไมก้า (Jamaica)

รองอันดับ 2 ได้แก่ เจซินตา แคมป์เบลล์ จาก ออสเตรเลีย (Australia)

รองอันดับ 3 ได้แก่ อันนา โพสลาฟสกาย่า จาก ยูเครน (Ukraine)

รองอันดับ 4 ได้แก่ วีนัส ราจ จาก ฟิลิปปินส์ (Philippines)

ส่วนน้องปุ๊กลุ๊คของเราได้ 2 ตำแหน่งค๊า
    รางวัลชุดประจำชาติ : น้องปุ๊กลุก-ฝนทิพย์ วัชรตระกูล ประเทศไทย
    รางวัลนางงามขวัญใจสื่อมวลชน (มิส โฟโตจีนิค) : น้องปุ๊กลุก-ฝนทิพย์ วัชรตระกูล ประเทศไทย

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หัวหน้าจ๋าย
    ทำงานอยู่แถวสะพานใหม่
    งามๆๆๆ...แต่...สู้แม่บ้านผมบ่อได้ดอกงาม..และ..สัมผัสได้(สงวนลิขสิทธิ์)...อิ..อิ....

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    Miss Universe 2010 เพิ่นงามอิหลีจ้า..และขอแสดงความยินดีนำน้อง ปุ๊กลุ๊ค ที่สร้างชื่อเสียงให้ประเทศไทยเฮาสามารถเอาชนะใจกรรมการและสื่อมวลชนคว้ามาได้ถึง 2 ตำแหน่งเป็นที่น่าภาคภูมิใจอิหลีจ้า..งามอย่างไทย..

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    น้องปุ้ยที่แสนดีของเวปบ้านมหา ขอบคุณมากกกกกกกกกกกนะคะที่ทำหน้าที่ส่งข่าวได้ด่วนจริงๆๆๆๆๆๆ ดีใจที่ทราบข่าวว่าน้องเขาได้รางวัลติดไม้ติดมือกลับมา แต่รางวัลมิสโฟโต้ฯก็ไม่ธรรมดานะคะ แสดงว่าสื่อสนใจเรามาก ดีจายยยยยยย

ศึกษาหาความรู้
    งามๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คักแท้ เฮ็ดจั่งได๋จั่งสิงามคือคะเจ้าน้อ จักเพิ่นกินข้าวกับหยังน้อ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ Boom69
    Khon kaen ThaiLand
    บล็อก
    4
    ดีใจด้วยนะค่ะ
    ยินดีมากกกกๆๆๆมายยยยย

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ผมฟันธงไปแล้วว่าเพิ่นต้องได้รางวัลครับ เพราะงามอีหลีครับ แต่การประกวดมิสยูนิเวอร์ส เวทีระดับโลก ต้องมีความโดดเด่นหลาย ๆ ด้าน

การตอบปัญหาบนเวทีที่ใช้การพูดที่สะกดใจคนฟัง และเอาชนะใจกรรมการได้ก็มีส่วน อย่างไรก็ตามถือว่าเธอได้ทำหน้าที่ของสตรีไทยได้อย่างสมบูรณ์แบบ ขอแสดงความยินดีครับผม

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    ของไทยได้ 3 ตำแหน่ง พู้นเด้อ อิอิ อีกตำแหน่งคือ ตำแหน่ง ขวัญใจมาหาชน ที่จัดโดย เว็บhttp://www.missosology.org/ ผลโหวต อันดับ 1 พ้วนเด้อ

Tags for this Thread