หัวข้อ: การย่อรูป แนะนำเวบฝากรูป

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

การย่อรูป แนะนำเวบฝากรูป

วันนี้ปุ้ยมีแนวทางใหม่ในการโพสต์รูปในบอร์ดบ้านมหาที่แสนสะดวก
    รวดเร็ว และง่ายๆ ต้องขอขอบคุณท่านแอดมินหลายๆเด้อ ที่ปรับโน่น
    แต่งนี่เพื่อให้พี่น้องชาวบ้านมหาโพสต์รูปภาพได้ไม่ต้องยุ่งยาก ตามมาดูเลยจ้า

ขั้นตอนที่ 1 เอารูปใส่ในช่อง Browse
    เมื่อใส่รูปภาพเรียบร้อยแล้ว คลิกปรับรูปภาพให้เหมาสม จาก 100x75

ขั้นตอนที่ 2 ปรับให้เป็น 640x480 นี่คือภาพที่เหมาะสมและสวยงามที่สุดมา
    โพสต์ในบ้านมหาจ้า

ขั้นตอนที่ 3 เราก็ก๊อปโค๊ทตรงที่ Direct Link มาวางเพื่อโพสต์รูป
    ก่อนวางอย่าลืมใส่คำว่า [IMG]ทั้งหัวและท้าย[/IMG]

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pui.lab; 28-08-2010 at 11:10. เหตุผล: เพิ่มเติมข้อมูล

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หล่อร้อยเมตร

ทดสอบครับ

ทดสอบนำแหน่ครับพี่ปุ้ยยย บ่เคยเฮ็ดแบบนี่จักเทื่อครับ มีแต่ไปฝากแล้วก๊อบลิงค์มาจากเวปกากบแม่ะ ทดสอบครับ

ทดสอบครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หล่อร้อยเมตร; 27-08-2010 at 12:23.

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5

หล่อๆยายมาเทสแล้วคือเป็นแนวนี่.......โอ๊ยมาเบิ่งเด้อปุ้ย กะหว่าแหม่นจกถึกหม่องแล้ว อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ไก่น้อย; 27-08-2010 at 12:32. เหตุผล: หึ่ยย ฟ้าวหลายน้อ วางรูปกะบ่ถึก 555+

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ทิดแหล่
    ขอบคุณทุกฝ่ายครับ ที่สรรหาแนวดีๆ มาให้ใช้ครับ...

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    1 2 3 ....ทดสอบ ทดสอบ อิอิ.. !

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย จ่าเหลือง; 27-08-2010 at 15:48.

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5

เฮ็ด เมื่อยเบิ้ด เอิ้กส์

เฮ็ด เมื่อยเบิ้ด เอิ้กส์
    แทนคำขอบคุณ"ไก่น้อย"จ้า........โอ๊ยยายเฮ็ดจนเมื่อย...จั่งได้แหมะ ขอบคุณที่บอกที่สอนเด้อจ้า...จั่งแหม่นบ่จื่อ...หัวบ่แหลมคือบ่าวหล่อ อิอิ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ สาวเมืองกะสิน
    ขอบคุณจ้าพี่ปุ้ย บ่อยากโพสกระทู้
    กะย้อนว่าขี้คร้านโพสรูปนี่หล่ะจ้า อิอิ มันช้า
    ขอบคุณวิธีง่ายๆจ้า

ทดสอบ น้ำตกทีลอซูจ้า ไปเที่ยวมา ต่อไปสิได้เอามาโพส

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวเมืองกะสิน; 27-08-2010 at 16:54.

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ คนพนมไพร
    ขอบคุณน้องปุ้ย อ้ายแห่งซุมเฒ่าแล้ว สิลองหัดเฮ็ดนำอยู่ดอก บัดห่าได้

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไทเมืองมุก
    โสภาแก่งกะเบา มุกดาหาร

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ลูกสาวพ่อแล
    บล็อก
    20

เอาผลงานทดสอบจ้าสิบ่ได้โดนลบอีกอิอิอิอ:l-

Tags for this Thread