หัวข้อ: นี่ล่ะไต้หวันของแท้

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวน้ำโสม

พบปะพูดคุย นี่ล่ะไต้หวันของแท้

มาแล้วครับพี่น้อง พายุวันอาทิตย์ ที่ 29 ส.ค 53 ข่าวกรมอุตุทางไต้หวันรายงานว่าพายุกำลังก่อตัวในทะเลทางตอนใต้ของไต้หวัน ครับ พอเช้าของวันที่ 30 ท่อนั้นล่ะ พี่น้องเอ๊ยฝนปานฟ้าฮั่ว ลมกะมีกระโชกโฮกฮากเป็นเทือๆครับ เป็นสัญญาญของการมาของพายุแท้ แต่ที่มันคักคือพายุมาพร้อมกัน 2 ลูกครับพี่น้องลูกหนึ่งมาทางใต้ ลูกหนึ่งมาทางเหนือแต่อันทางเหนือนิไคแนแคถากๆๆเกาะไต้หวันแต่ทางใต้นิมีโอกาสซนหรือว่าเสียดเข้ามาใกล้กว่าทางเหนือครับ คาดว่าอาจจะได้หยุดงานครับ และตอนที่ผมเขียนข้อความนี้ยุครับ ภัยพิบัติประจำประเทศไต้หวันอีกอย่างกะเกิดขึ้นครับนั่นกะคือ แผ่นดินไหวครับเกิดขึ้นเวลา 15:45 บ้านเฮากะ 14:45 30 ส.ค 53 ออยพี่น้องเอ๊ยวินครับวินคาวหนึ่ง นี่ล่ะครับไต้หวันของแท้พี่น้องทางบ้านเฮาคั่นอยากมาผจญภัยนำกันกะฟ่าวมาเด้อครับผุข้าผจญมาสิบกว่าปีแล้ว...:b-b
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวน้ำโสม; 30-08-2010 at 15:59.

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ แมงงอดน้ำ
    จอมเทียน เมืองพัทยา
    รักษาสุขภาพเด้อ โสม พุยุไกลบ้านฮั่นน่ะ ทางใต้หวันกะแห่งเป็นตาย่านแผ่นดินไหวกะแฮง ภัยพิบัติจากธรรมชาติแห่งมีตะหนักๆซุมื้อนิ ทางยโสกะกำลังท่วมไทบ้านไปเก็บจี๊โป่มกันกุ๊บยุพุ้น

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ เดชอุดมคนบัวงาม
    รักษาสุขภาพเด้อครับ...คิดฮอดสมัยผมไปคือกันอ้าย..พายุออกแล้วน้าประปากะบ่มาได้เก็บเสื้อผ้าใส่รถจักรยานปั่นลงห้วยลงหนองครับไปซักผ่ากับหาหม่องอาบน้ำ..แผ่นดินไหวเจออยู่เทื่อ2เทื่อผมโลดหลงว่าแม่นไผถีบผมตกเตียง.....อ้ายๆเอาภาพมาฝากนำแหน่เด้อครับ...

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ kung สาวขอนแก่น
    บ้านหนองกุง ขอนแก่น
    ดูแลสุขภาพตัวเอง นำเด้อจ้า เป็นห่วงไทยบ้านมหาด้วยกัน จ้า