หัวข้อ: กำสรวลพาแลง..3

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1

กำสรวลพาแลง..3

กำสรวลพาแลง..3(นวนคร)

กราบลงตรงตัก มิตรรักทั่วหล้า ชาวบ้านมหาฯ ที่มาพร้อมเพียง
    ส่งเสียงไชโย ดังโห่กึกก้อง เป็นพี่เป็นน้อง ชุมนุมหนุ่มสาว
    แฟนเพลงทั่วถิ่น ยินดีต้อนรับ เรามากระชับ ปรบมือเกรียวกราว
    คนแก่คนเก่า ถึงคราวเป็นปลื้ม มาร่วมกินดื่ม โจ๊ะพรึมกันนัว
    พ่อหนุ่มหน้ามล พลพระยาแล คนนี้เขาแน่ ของแท้จริงชัวร์
    ออกมารำร่าย ยักย้ายส่ายหัว เล่นแบบถึงตัว เฮโลสารพา
    ท่านบ่าวคนเดิม ผู้เริ่มก่อตั้ง คนอยู่เบื้องหลัง ทีมงานมหาฯ
    คุณยายหนูซิง นักซิ่งส์รุ่นป้า ตอนนี้ยังซ่าส์ ทำหน้าแอ๊บแบ๊ว
    ดีเจคู่ขวัญ มั่นใจนักหนา แต่งองศ์ลงนะ ดูซะเด็กแนว
    พี่ต่วงเดินเซ เหล่สาวตาแป๋ว ออกปากร้องแซว ทุกคนสวยจัง
    น้องแมงสะดิ้ง สาวซิ่งส์วัยเอ๊าะ แหมดูขบเผาะ หัวเราะน่าฟัง
    ด้านหน้าเวที เริ่มมีเสียงดัง เบียดกันลุกนั่ง ขยับขยาย
    ผู้ก่อการรัก เริ่มชักจะมันส์ มือไม้เริ่มคัน พัลวันวุ่นวาย
    น้องเขมราฐ ลีลาศนวยนาย อกเอวเริ่มส่าย ตาลายหรือยัง
    นั่นคนตระการ ตาหวานยิ้มกริ่ม นั่งชมอมยิ้ม คงอิ่มกระมัง
    บ่าวจัยไวว่อง ดูคล่องแคล่วจัง เชิญแขกลุกนั่ง รอฟังดนตรี
    เจ๊สาวผู้ฮ่าย ไม่ร้ายเหมือนชื่อ ตัวจริงอื้อฮื๊อ เธอดูสวยดี
    อาจารย์หนุ่มน้อย คอยดูท่าที ในแบบผู้ดี ด้วยอาวุโส
    ธิดายาเย็น ดาวเด่นดวงใหม่ รับขวัญแรงใจ ด้วยเสียงไชโย
    ชื่นชมยกย่อง น้องแจงคนโก้ รวมกันสุขโข อยู่สโมสร
    ครบจุดประสงค์ ตรงความมุ่งหมาย ทุกคนหญิงชาย ห่วงหาอาทร
    ลาแล้วนะจ๊ะ ถิ่นนวนคร โบกมือลาก่อน อวยพรโชคดีๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ***ประมวลมาได้จากภาพถ่ายเมื่องานพาแลง 3 ที่นวนครโพสต์ในบอร์ด
    และจากความรู้สึกนึกคิดในบรรยากาศงานรื่นเริง(ละลายพฤติกรรม)
    แบบพี่แบบน้องอีสานบ้านเฮาผู้ประมวลยังบ่ทันมีวาสนาไปฮ่วมเลยครับ
    หลายๆท่านบ่ได้กล่าวถึงเพราะรายละเอียดบ่พอขอเชิญเพิ่มเติมให่แหน่ครับ

(ขอฝาก:บ่าวคนเดิม..หมอพล...บ่าวข้าวจี่)ทำนองแหล่ลำเพลิน
    ปึงปึง-โป๊ะ-ปึงปึงปึง...ดึ่งดึ๊งดึ๊งดึ่งดึ่งดึ๊ง....
    .

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เเมงสะดิ้ง
    บล็อก
    24
    กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

"น้องแมงสะดิ้ง สาวซิ่งส์วัยเอ๊าะ แหมดูขบเผาะ หัวเราะน่าฟัง" พ่ะนะ

เข้ามาใช้สิทธิ์พาดพิงขอยิ้มรับไว้ด้วยใจชื่นบาน คิดถึงวันวานจริงๆ นะเอย
    ฮิ๊ว....สุดท้ายขอบคุณ "นะเอย" ที่ทำให้ประโยคคำพูดอิน้องแมงดิ้งเป็นเนียน
    อาจจะเลื่อนขั้นได้เป็นกลอน กับเขาบ้างก็ยังดี นะเอย อีกครั้ง แฮ่ะๆ
    เต็มที่บืนใส่เป็นกลอนได้ส่ำนี่จริงๆ อ่ะจ้า :l-

.............................................................................................

:*-

ขอบคุณกลอนëเพราะๆ ที่ทำให้คิดถึงวันวาน
    มิตรภาพ รอยยิ้ม และเสียงหัวเราะยังอบอุ่นในใจอยุ่เสมอ
    ขอบคุณบ้านมหาค่ะ จากใจจริงแมงสะดิ้ง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เเมงสะดิ้ง; 02-09-2010 at 01:11.
    สะดิ้งคือน้องได้ยินเสียงฆ้องกะแล่นตำ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5

แทนคำขอบคุณ pcalibration จ้า ยังประทับอยู่ในดวงใจไม่เคยลืม..มิตรไมตรี กรี๊ดๆๆๆ
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ
    น้องเขมราฐ ลีลาศนวยนาย อกเอวเริ่มส่าย ตาลายหรือยัง

กรี๊ดดด ดีใจเด้ค่ะ มีการกล่าวถึง ขอบคุณสำหรับกลอนม่วน ๆ ค่ะ ใส่ทำนองเป็นกลอนลำได้บ่ค่ะ อิอิ

ไปมา 2 เทื่อกะประทับใจทั้ง 2 เทื่อค่ะ มีอีกไปอีก ค่ะ ไปทุกเทื่อที่จัดเลยค่ะ

Miss Papaya
    ศิลปิน นักแสดง
    แม่ครัวบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ สาวผู้ฮ้าย
    เจ๊สาวผู้ฮ่าย ไม่ร้ายเหมือนชื่อ ตัวจริงอื้อฮื๊อ เธอดูสวยดี

กริ๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อย่าพากริ๊ดดัง ยายดิ้ง หืยๆๆๆๆๆๆๆๆ ฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอบคุณหลายเด้อ ฟ้าวใส่เสียงดนตรีเด้อจ้า ท่าน อ. ถ้าฟังจ้า อิอิ
    :b-b เมรีขี้เมา :b-b

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ขอบคุณเด้อหมอที่ถูกพาดพิง จั่งใด๋กะตามโทรมาร้องให้ฟังแนเด้อหมอ

ฝากบ่าวข้าวจี่พุ่นล่ะครับ ส่วนขะน้อย ขอเป็นกองเชียร์ดอก

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    สุดยอดครับท่าน........ อ่านแล้วม่วนดี นึกเห็นภาพเลยครับ........

Tags for this Thread