หัวข้อ: ตลกร้าย ของหม่อง

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ โชติ

ตลกร้าย ของหม่อง

หม่องเป็นคนพม่า มีอาชีพค้าขาย
    กำไรทุกจาด ที่ได้จากการค้าขาย
    หม่องเก็บหอมรอมริบไว้อย่างดี
    เผื่อสักวันหนึ่งเขาจะเอาเงินที่เก็บไว้นี้
    ไปถอนฟันคุด ที่ประเทศอินเดีย

ไม่นานฝันของหม่องก็เป็นจริง
    เขาเก็บเงินพอค่าตั๋วเครื่องบินกับค่ารักษาฟันคุด
    หม่องไม่รอช้าเขาเดินทางไปอินเดียทันที

การถอนฟันผ่านไปด้วยความเรียบร้อย
    ทุกอย่างเรียบร้อยดี

หมอ ฟันคุดคุณผมถอนเรียบร้อยแนะครับ
    ต่อไปนี้คุณจะไม่ปวดฟันซี่นี้อีกล้ว

หม่อง ครับ

หมอ เออผมขอถามอะไรคุณหน่อยได้ไหม
    ที่พม่าไม่มีหมอฟันเหรอ ทำไมคุณถึงต้อง
    เดินทางมาถอนฟันถึงอินเดีย

หม่อง ยิ้มแหยๆ
    ที่พม่ามีหมอฟันครับ มีพอๆ กันกับอินเดีย

แต่ที่พม่ารัฐบาลไม่อนุญาตให้เรา อ้าปาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย โชติ; 06-09-2010 at 16:07. เหตุผล: แก้ให้เรื่องราวมันสมบูรณ์