หัวข้อ: …Take Me To Your Heart…

พบปะพูดคุย …Take Me To Your Heart…

…Take Me To Your Heart…

[wma]http://www.file2go.com/mrun.php?me=10401s3[/wma]

…Take Me To Your Heart…
    …ขอเป็นคนที่ใช่ในใจเธอเถอะนะ...
    …Michael Learns To Rock…

Hiding from The Rain and Snow
    หลบจากฝนและหิมะที่โปรยปราย
    Trying to forget but I won't let go
    พยายามที่จะลืมแต่ก็ทำไม่ได้
    Looking at a crowded street
    เหม่อมองไปยังถนนที่คราคร่ำไปด้วยผู้คน
    Listening to my own heart beat
    ฟังเสียงจังหวะหัวใจตัวเอง

So many people all around the world
    มีผู้คนมากมายในโลกนี้
    Tell me where do I find someone like you girl
    บอกฉันทีว่าจะหาคนแบบเธอได้ที่ไหน

Take me to your heart take me to your soul
    ขอให้ฉันเป็นคนที่ใช่ในใจเธอเถอะนะ
    Give me your hand before I'm old
    ช่วยฉันทีก่อนจะสายเกินไป
    Show me what love is - haven't got a clue
    ให้ฉันได้รู้ว่าความรักคืออะไร
    Show me that wonders can be true
    ให้ฉันได้เห็นว่าปาฏิหารย์นั้นมีจริง

They say nothing lasts forever
    มีคำกล่าวว่า ไม่มีอะไรยั่งยืน
    We're only here today
    คนเรามีชีวิตอยู่กับวันนี้
    Love is now or never, Bring me far away
    รักในวันนี้หรืออาจจะไม่มีความรักอีกเลย

Take me to your heart take me to your soul
    ขอให้ฉันเป็นคนที่ใช่ในใจเธอเถอะนะ
    Give me your hand and hold me
    ยื่นมือมาโอบกอดฉันไว้
    Show me what love is - be my guiding star
    ขอให้เธอเป็นดาวนำทาง ให้ฉันได้รู้ว่าความรักคืออะไร
    It's easy take me to your heart
    ไม่ยากเลยให้ฉันเป็นคนที่ใช่ในใจเธอ...

Standing on a mountain high
    ยืนบนยอดเขาสูง
    Looking at the moon through a clear blue sky
    เหม่อมองพระจันทร์บนท้องฟ้าไร้เมฆหมอก
    I should go and see some friends
    ฉันควรจะออกไปพบปะเพื่อนฝูงบ้าง
    But they don't really comprehend
    แต่ก็ไม่มีใครเข้าใจสักคน

Don't need too much talking without saying anything
    ไม่จำเป็นต้องพูดอะไรมากมาย
    All I need is someone who makes me wanna sing
    สิ่งที่ฉันต้องการที่สุดคือใครบางคนที่สามรถทำให้ฉันอยากร้องเพลง(รัก)
    โดยที่ไม่ต้องพูดอะไรเลย

Give me your hand before I'm old
    ช่วยฉันทีก่อนจะสายเกินไป
    Show me what love is - haven't got a clue
    ให้ฉันได้รู้ว่าความรักคืออะไร
    Show me that wonders can be true
    ให้ฉันได้เห็นว่าปาฏิหารย์นั้นมีจริง

....เพลงตามคำขอของน้องSa_ngamk9 ค่ะ.... :l-

@แปลตามควมฮู้เท่าหางอึ่ง ผิดพลาดอันใดกะขออภัยค่ะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ร้อยหมื่นพันไมล์ไกลบ้าน; 14-09-2010 at 10:12. เหตุผล: เปลี่ยนรูป

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ Boom69
    Khon kaen ThaiLand
    บล็อก
    4
    nice song
    so happy and thank you for song

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    ม่วนเนาะจ้า ฟังฮู้แน่บ่อฮู้แน่มาตั้งโดนแต่กะมักทำนองมาตะได้ยินพู้นหละ อิอิ บาดนี้ฮู้แล้วว่าเขาฮ้องว่าหยัง ขอบคุณทรานสเลทเตอร์จ้าาาาาาาาา

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เเมงสะดิ้ง
    บล็อก
    24
    :d:j:*-

เพราะค่ะ นั่งฟังเพลินเลย และขอบคุณสำหรับคำแปล
    ทำให้อารมณ์และควมรู้สึกในการฟังเพลงมันลึกมันซึ้ง
    เข้าไปถึงซอกหนีบ โอ๊ะ ซอกหลืบของไหจัว หัวจายยย

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    ชอบ ครับเพลงนี้ เขาแปลเป็นภาษาไทย คนที่ใช่ในใจเธอ แต่ผมเคยแปลว่า เก็บฉันไว้ในใจเธอ อิอิ แปลแบบตรง ๆ ตัวนะครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ แจ่มใสยิ้มสวย
    บล็อก
    18
    ในกลุ่มนักร้อง ก็ชอบวงนี้มากที่สุดค่ะ ขอบคุณน้องหน่อยค่ะ:*-

สมาชิกที่ยังไม่ยืนยันอีเมล์
    บ้านละเอาะ ต.จีกแดก จ.สุรินทร์
    บล็อก
    1
    ขอบคุณหลายๆเด้อ... เอื้อย...:l-

น้องบูม69...ขอบใจหลายๆที่เข้ามาฟังนำกันค่ะ

ป้าลุนนี...ขอบคุณป้าหลายๆจ้า อยากฟังป้าร้องเพลงI just called to say I love youเด้น้อ อิอิอิ

น้องแมงสะดิ้ง...ไหจัวหวั่นไหว แสดงว่าอินตามเพลง อิอิอิ (มีควมฮักกะบ่บอก อิอิอิ)

คุณหนุ่มไกลบ้าน...บ่ฮู้เลยจ้าว่าเขาแปลว่า คนที่ใช่ในใจเธอ มีท่านนึงเคยแปลเพลงนี้ไว้ที่บ้านมหานี่แหละค่ะ แต่หาบ่เจอ ขอบคุณท่านที่ต้นฉบับเด้อจ้า (เดี๋ยวสิหาว่าบ่ให้เครดิต อิอิอิ)

พี่น้อง...ขอบคุณพี่น้องค่ะ นักร้องวงนี่ชอบหลายวงแล้วแต่เพลง ตั้งแต่รุ่นปู่ รุ่นตา 5555 จนกระทั้งวง Big time Rush ก็ฟัง ฮ่าๆๆๆ

น้องSa_ngamk9... บ่เป็นหยังจ้า :)

Bump: คุณหนุ่มไกลบ้าน ค้นๆดูในหมวดกลอน เจอแล้วจ้า อิอิอิ

http://www.baanmaha.com/community/thread34030.html

Tags for this Thread