หัวข้อ: จากวันนั้นถึงวันนี้...

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์
    สุรินทร์, ร้อยเอ็ด, และ สปป.ลาว

จากวันนั้นถึงวันนี้...

นับวันเวลาที่ได้เป็นหลานน้อยบ้านมหา...
    นับเป็นเวลา 1 ปี 5 เดือน กับอีก 8 มื่อ...
    ภาพชุดแรกที่เซียงเหมี่ยงฯ มีโอกาสได้เก็บไว้ เพราะว่าช่วงเผิ่นเกิดพ่อบ่ได้อยู่นำ อยู่อีกฟากโขงฟากเขา

ภาพชุดนี้ที่มีโอกาส เปิดตัวเป็นหลานน้อยบ้านมหา เผิ่นได้เดือนนึงแล้ว...

สองเดือน เลาบ่มีหม่องไว้แก้มเลยเอามาฝากบ่าไหล่แม่ไว้ครับ ฮ่า...

สามเดือน กับพ่อที่เพิ่งออกจากป่ามาใหม่ ๆ ครับ กลับมาเป็นผู้ร่วมพัฒนาชาติไทย ฮ่า ๆ จากวันนั้นถึงวันนี้......

สี่เดือน เพิ่งขึ้นจากอ่างครับ ขออภัยถ้าต้อง Uncensor เด้อครับ บ่ว่ากันเนาะ ๕๕๕...

ห้าเดือน ผึ้งน้อยจากป้าบ้านมหาฝากมาให้แต่ ญป. ครับ ขอบคุณป้าครับผม...

เจ็ดเดือนช่วงหน้าหนาวครับ แต่ว่าเลาเล่นหลายฮ้อน...

เก้าเดือน เริ่มอยากยืนแล้วครับ...

สิบเดือน เริ่มมักแว่นครับ...

มุมขาร๊อกเฮฟวี่ของเลา เงยหน้าย่านแว่นหลูดเพราะว่าดั้งเลาบ่ได้พ่อ ฮ่า ๆ ๆ ๆ ...

สิบเอ็ดเดือน เริ่มปีนรถพ่อแล้ว ฮ่า ๆ ...

ขวบแล้วครับบบบบบบ...

ขวบสองเดือน ผมเริ่มเป็นไอ้หนูบลูยีนส์ แล้วครับ จากวันนั้นถึงวันนี้... ...

ขวบสามเดือน กับมาด อาบังน้อยครับ ฮ่า ๆ ...

ขวบสี่เดือน เริ่มตั้งการ์ดมวยแล้ว ...

ชุดล่าสุด ขวบห้าเดือน เป็นบ่าวน้อยแล้วครับ...

เดี๋ยวจักหน่อยหากมีโอกาส สิพาไปงานบ้านมหาพาแลงเด้อครับ รอจักหน่อยก่อน ฮ่า ๆ ...
    เดี๋ยวนี้รับบทบาท ซามูไรพ่อลูกอ่อนไปก่อนครับ ฮ่า ๆ ๆ ๆ ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์; 17-09-2010 at 16:50. เหตุผล: แก้ไขลิงค์

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    หลานออมสินเอ๊ย เปลี่ยนที่อัพรูปเป็นเวบตากบเทาะ บ่เห็นรูปเลยจ้า อิ อิ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2
    อ้ายเซียงเอาโค๊ทมาถึกบ่อ้าย น้องลองแล้วมันบ่ขึ้นคือกัน
    อ้ายเอาโคทหม่อง ไดเรคโค๊ทเด้ออ้าย

แต่ถ้าบ่แมนกะถ่าเบิ่งก่อน ค่อยลองใหม่

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์
    สุรินทร์, ร้อยเอ็ด, และ สปป.ลาว
    อ่ะ บ่ฮู้คือกันว่าเกิดความผิดพลาดหยังกับ Direct link ที่เอามาแปะตอนแรกเนาะครับ...
    แก้ไขแล้วครับผม อัพโหลดใหม่ เรียบร้อยครับผม...

แนมซ้ายแนมขวา อ้ายเซียงยากเวียก ลักหยิกแก้มหลานกะน๊า 55++
    เวลาผ่านไปไวๆน้อจ้า คราวเดียวขวบกว่าแล้ว แฮงใหญ่แห่งหล่อน้อจ้าน้องออมสินแมะ
    ขอบคุณอ้ายเซียงที่แบ่งปันภาพจ้า
    เมื่อความจนผลักไส ดิ้นรนเท่าไรยิ่งไกลบ้าน

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    น่ารักน่าชังจังเลย หล่อเหมือนพ่อเลยครับ อยากเห็นหน้าแม่ แหมอาว
    การที่จะประสบความสำเร็จได้ ต้องขึ้นอยู่กับความพยาม ความตั้งใจ สู้ฝ่าฟันอุปสรรคทุกอย่าง

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ฮ่าๆๆ ฮิ้วว มักตอนเพิ่นใส่แว่นแม่ะ..บู๊คัก.. คือใหญ่ล่ะหือ..กินหยังล่ะหล้า พ่อมีหยังให้กินอยู่ติออมสิน.. ฮ่าๆๆๆ ขอบคุณสำหรับภาพน่ารักๆเด้อน้องเซียง.
    มองต่าง..อย่างปลง

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ
    หลานน้อยออมสิน แก้มยังเป็นตาหยิกคือเก่าเลยจ๊ะ...

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ Boom69
    Khon kaen ThaiLand
    บล็อก
    4
    น้องออมสิน
    แก้มนะเก็บไว้ดีดีนะค่ะ
    อยากหอม สักฟอดจังเลย....
    มามามา เอื้อยสิส่งค้าเทอม

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    อะป้าดดดด สำเนาถูกต้องคักแทะหละ .....คนที่สองนิเป็ฯรูปเป็นร่างหละยังน้องเซียง อย่าลืมมาอัพเดทอีกเด้อจ้า
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

Tags for this Thread