หัวข้อ: ใส้อั่ว

ดวงดาว The Star ใส้อั่ว

ใส้อั่ว

เมื่อคนอิสานอย่างขะน้อย อยากกินใส้อั่ว หาซื้อกะย่านผงชูรส เลยเฮ็ดเองจ้า ยัดใส้เองนำ(หินสุดๆค่ะ แต่ก็ยัดได้ ฮ่าๆๆๆ)
    ควมพยายามอยุ่ที่ไหน ควมสำเร็จอยู่ที่นั่นแมนอิหลีเด้อค่า อิอิอิ
    อาศัยสูตรคุณติ๋มค่ะ(ตามลิ้งค์นี้เลยค่ะ )
    http://www.baanmaha.com/community/thread23774.html

โขลกเครื่องแกงค่ะ

ใส้อั่ว

เครื่องพริกแกงที่ใส่
    พริกแห้ง ข่าหั่น ตะไคร้ซอย หอมแดง กระเทียม เกลือเม็ด
    ขมิ้นสดโขลกให้ละเอียด

ใส้อั่ว

เอาหมูใส่ชาม ใส่พริกแกง ปรุงรส ขยำให้เข้ากัน
    แล้วใส่ต้นหอม ผักชี ใบมะกรูด ขยำต่อไปเรื่อยๆจนพอใจหละจ้า

ใส้อั่ว

เตรียมไส้หมูมายัดเลยบาดหนี่ คล้ายๆไส้กรอก แล้วมัดเป็นป้องยาวๆ

นำไปอบบ่โดนหลายเด้อจ้า

ใส้อั่ว

แล้วก็เอามาทอดค่ะ

ใส้อั่ว

สุกแล้วทานได้แล้วจ้า เซินแซบเด้อพี่น้อง ใส้อั่ว

ใส้อั่ว

........................................:l-.........................................

LET IT BE...

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    ขอบคุณสำหรับเมนูแซบๆครับ ว่าแล้วกะ งวกซ้าย งวกขัว ห่อเมือกินเฮือนคือเก่าครับ อิอิ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไผ่หวาน
    บล็อก
    14
    วันก่อนเฮ็ดใส้กรอก ตามสูตรหนุ่มลุมพุก ไปแล้ว เดี๋ยวว่าง ๆ จะเฮ็ดใส้อั่วลองเบิ่ง
    ขอบคุณสำหรับสูตรนะคะ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    คือสิหอมคักเนาะ...ยอมรับในความตั้งใจครับ เป็นตาเฮ็ดยากคัก

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ปีใหม่
    พี่หน่อยน่ากินจังเลย หอมมาถึงนี่เลย สีสรรสวยงาม เก่งที่สุ๊ดดดยัดใส่สวยด้วย

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    สุดยอดต้นหมากตาลน้องหน่อย พี่ปุ้ยก็เคยทำไส้กรอก ยอมรับยากคักไหนจะหยอดหมู
    กดเครื่อง บางครั้งไส้มันค้างต้องรูดลง ไส้อั่วพริกกะหลายบ่ออกฮ้อนมือติน้อง อิ อิ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ สาวทุ่งฝน
    น่ากินมากเลยจ้า เกิดมายังบ่เคยกินไส้อั่วเลย คิคิ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ สาวบ้านนา
    อยากลองเฮ็ดเบิ่งเด้ แตใส้หมูหายาก ถ้ามีกะยู ไกล ไกล

Tags for this Thread