หัวข้อ: อัลบั้มพิเศษ..บ้านมหาดอทคอม

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7

ดวงดาว The Star อัลบั้มพิเศษ..บ้านมหาดอทคอม

อัลบั้มพิเศษ..บ้านมหาดอทคอม

[MUSIC]http://www.file2go.com/dl.php?fi=10632s1[/MUSIC]

..วันนี้ถือเป็นวันที่ 15 แล้วในการรายงานตัวเดอะสตาร์ที่ได้รับการคัดเลือก นับจากวันที่ 17 กันยายน 2553 เป็นต้นไปศิลปินทุกท่านจะได้รับ เพลงไกด์ ดนตรีฝึกซ้อม ที่คณะกรรมการและทีมงานได้เลือกและคัดสรรให้แต่ละท่าน เพื่อนำไปทำการฝึกร้องเข้าคีย์ว่าถูกต้องหรือไม่ เหมาะสมหรือเปล่าติดขัดประการใด ให้ประสานงานมาทาง บ่าวข้าวจี่และthedon นะครับ
    ประมาณปลายเดือนกันยายน เราจะได้ sound ดนตรีและเพลง masterที่สมบูรณ์หลังจากนั้น ตั้งแต่1 ต.ค 2553เป็นต้นไป เป็นเวลาที่ ศิลปินเดอะสตาร์ทุกท่านต้องมาใส่เสียงจริง หรือ ส่ง vocal (เดินทางมาใส่เสียงร้องเอง หรือส่งมากรณีอยู่ต่างประเทศ) จากนั้นก็นำมา mix mastering เป็นขั้นตอนสุดท้ายในการทำเพลง ช้าหรือเร็วขึ้นอยู่กับเวลาที่เดอะสตาร์ศิลปินทุกคนพร้อมนะครับ แต่ทีมงานจะพยายามให้เสร็จสิ้นขั้นตอนบันทึกเสียงภายในเดือนตุลาคม 2553
    .. สำหรับบทเพลงทั้งหมด จะจำแนกโปรไฟล์ได้ดังต่อไปนี้

นักร้องศิลปินเดอะสตาร์ทั้งหมด 12 ท่าน นักร้องกิติมศักดิ์ 4 ท่าน ศิลปินหลักบ้านมหาโปรโมชั่น อีก 6 ท่าน รวม 22 ท่าน
    จะมีเพลงเดี่ยว อยู่ 7 เพลง เพลงคู่ 3 เพลง เพลงร้องหมู่ 2 เพลง รวมทั้งสิ้น 12 เพลงในอัลบั้มชุดนี้
    จุดประสงค์ในอัลบั้มชุดนี้ จุดประสงค์หลักต้องการการมีส่วนร่วมของพี่น้องชาวบ้านมหาดอทคอม ทุกท่าน เพื่อความสนุกสนานและบันเทิง เพื่อเป็นที่ระลึกและขายในโอกาสต่างๆ ให้สิทธ์กับพี่น้องชาวบ้านมหาทุกท่านในการจำหน่ายและจ่ายแจก หลังหักค่าใช้จ่าย(ในการผลิต)ที่เหลือจะเก็บไว้เป็นส่วนกลางเพื่อประโยชน์ในกิจกรรมและการบำเพ็ญสาธารณะประโยชน์ต่อสังคม ของเว็บไซด์ บ้านมหาดอทคอมต่อไป..

ขอได้รับความขอบคุณ จากทีมงานบ้านมหาโปรโมชั่น ที่ทุกท่านได้สละเวลามาร่วมกิจกรรมในครั้งนี้..มีข่าวความคืบหน้าทางทีมงานจะแจ้งให้ทราบโดยทั่วกัน

บ่าวข้าวจี่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวข้าวจี่; 16-09-2010 at 13:44.

เวลาแห่งการรอคอย และความตื่นเต้น กะเริ่มเข้ามาทุกขณะแล้วเน๊าะครับ

ขอเป็นกำลังใจให้ศิลปินทุกท่านเด้อ สร้างฝันให้สำเร็จดั่งที่ตั้งใจไว้

รอเชียร์ รอกรี๊ดอยู่เด้อครับ กรี๊ด ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยเมืองเพชร
    ได้เกิดกันทั่วหน้าเน๊าะงานนี้ ฮิ้ววววววกริ้ววววววว

เป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านคร๊าฟฟผ๊ม :1-:b-b

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    สิได้เพลงแนวได๋น้อออ ท่าทางสิได้ร้องคู่ล่ะม้างงแม็กกี้ เพราะพระเอกเค้าต้องการนางเอก อิอิ ...

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    และเวลาที่ทุกคนรอคอยกำลังจะจบสิ้นลงแล้ว เพื่อไม่เป็นการเสียเงินอิอิอิขอฟรีจักแผ่นแนอ้าย

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    ยายจิได้แจ้งเกิดแล้ว อิอิ เทรนเนอร์ จารย์บี้ สิให้เฮ็ดแนวได๋น้อ มาเด้อๆ (คาตายแต่จกผะสาว)ฮ่าๆ ลงไปฮ่องในโอ่งมังกร อีกบ่

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    เต็มที่เด้อครับทุกท่าน สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ใกล้เข้ามาแล้วครับ ยายๆๆๆสู้ๆเด้อครับ อิอิ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ คนพนมไพร
    ผู้สิถ้าฮ้องเพลงกะตื่นเต้นคือกันครับ มื้อรอคอยกะมาฮอดแล้ว ขอบคุณอาจารย์ข้าวจี่ อีกเทือครับที่พาม่วน คาดว่าพี่น้องบ้านมหาซุคนกะตั้งตารองาน บ้านมหาพาแลงครบรอบห้าปี อาจารย์คือสิพาเฮ็ดยิ่งใหญ่ เต็มรูปแบบ ผมกะนับมื้อถ้าคือกันครับ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ผมขอสนับสนุนความตั้งใจจริงของผู้ที่ตั้งใจทำประโยชน์เพื่อส่วนรวมครับ โครงการเติมฝันปั้นดาวก็เป็นโครงการที่ดีที่ต้องการให้สมาชิกได้มีส่วนร่วม และเป็นสีสัน สร้างความสนุกสนาน ครื้นเครง

หลังหักค่าใช้จ่าย (ในการผลิต) ที่เหลือจะเก็บไว้เป็นส่วนกลางเพื่อประโยชน์ในกิจกรรมและการบำเพ็ญสาธารณะประโยชน์ต่อสังคม ของเว็บไซด์บ้านมหาดอทคอมต่อไป เป็นแนวคิดที่ดีครับ

ผมขอชื่นชมในความตั้งใจจริง ความปรารถนาดี และความร่วมมือร่วมใจของทุก ๆ ฝ่าย ส่วนการบริหารจัดการจะทำอย่างไร เรื่องนี้เป็นเรื่องที่ละเอียดอ่อนพอสมควร เกี่ยวกับทัศนคติ และมุมมองของคนครับ

"สังคมไทยขาดคนดี ไม่ใช่ประเทศนี้ไม่มีคนดีครับ แต่คนในสังคมไม่ช่วยกันส่งเสริมคนดีต่างหาก"

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    ขอเป็นกำลังใจให้ทุกๆท่านเด้อจ้า สู้ๆๆ สิถ่าฟังดอกทางนี้..