Re: การจัดแต่งบ้านสำหรับคนเกิดปีต่างๆ (บ้านเปี่ยมทรัพย์ 12 ปีนักษัตร) กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thatdao
ซิไปหาเครื่องดนตรีอิหยังน้อมาใว่ อยู่บ้านมีแต่ วิทยุใด่บ่ค่ะ
คือสิบ่ได้ดอกครับ....เพราะว่าวิทยุมีนิยามว่า..เป็นการนำกระแสคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้าชนิดที่เคลื่อนไปตามอากาศโดยบ่อต้องใช้สาย และอาจเปลี่ยนเป็นเสียงหรือรูปได้, เรียกเครื่องที่มีหน้าที่เปลี่ยนคลื่นเสียงให้เป็นคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้าออกสู่อากาศว่า เครื่องส่งวิทยุ, เรียกเครื่องที่มีหน้าที่เปลี่ยนคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้าที่รับได้จากเครื่องส่งวิทยุให้กลับเป็นคลื่นเสียงตามเดิมว่า เครื่องรับวิทยุ

เฮาต้องการเล่นเพลงที่ต้องการมันกะเล่นบ่ได้ครับ บ่คือ ปี่, กลอง, ฉิ่ง, ฉาบ พิณ, แคน

ป้าด.....คือวิชาการเป็นตาหน่ายคักแท่เจ้าของมื่อนี่ อิอิ