หัวข้อ: รักเต็ม ๑๐๐...

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11

บ้านมหาโพสต์ รักเต็ม ๑๐๐...

จะบอกรักจากใจอย่างไรหนอ
    ที่จะพอให้เจ้าเข้าใจได้สงสาร
    ทั้งที่รักเจ้ามากล้นเต็มดวงมาลย์
    จะทำการใดให้เจ้าได้ภิรมย์

คงทำได้เพียงอ้อนบ้างบางโอกาส
    คงมิอาจทำสิ่งใดเกินเหมาะสม
    เพียงอยากให้เจ้ารู้ส่วนลึกทุกข์ระทม
    แต่มิใช่ขื่นขมด้วยรักเจ้าแต่อย่างใด

เพียงแต่ฟ้าชะตาที่ลิขิต
    จนไม่รู้ทางชีวิตเป็นแบบไหน
    ใจก็รักรักเจ้าจนหมดใจ
    ดวงฤทัยจักทำสิ่งใดให้เจ้าได้ชื่นชม...

[WMA]http://www.file2go.com/mrun.php?me=10861s1[/WMA]
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มกึ่ม
    ขอขอบคุณครับผม กลอนรักซึ้งๆๆ ขอลักเอาไปจีบสาวแน่เด้อครับผม

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11
    เขาบอกยี่สิบสี่ชั่วโมงคือหนึ่งวัน
    สำหรับฉันในหนึ่งวันนั้นไม่ใช่
    เวลาที่ว่านี้ดูแล้วคงน้อยไป
    น้อยกว่าใจที่ฉันคิดถึงเธอ ...
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ข้าวต้มมัด
    ซึ้งสุดซึ้งคนึงคำว่ารัก ศรได้ปักดวงจิตคิดหวันไหว
    ได้ยินคำว่ารักออกจากใจ ยิ่งทำให้หัวใจไผ่ละเมอ

ตอบสั้นๆแค่นี้ก่อนเนาะจ้า แต่งกลอนสด ส่วนปาร์ตี้ข้าวต้มมัด น้องก็ตอบคำถามแล้วเหมือนกันไปอ่านเองจ้า