หัวข้อ: ส่วนหนึ่งของกำลังใจ...

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11

บ้านมหาโพสต์ ส่วนหนึ่งของกำลังใจ...

... ผมได้รับ ไปรษณียบัตร ฉบับหนึ่งจาก นักเรียนวิวัฒน์พลเมือง ที่ผ่านการบำบัดครบ ๑๒๐ วัน...
    “ กราบสวัสดี พ.ท...... (ลูกผู้ชายตัวจริง ) และ ร.ท.... (รอง หน.ชุดครูฝึก AF)
    ครูเชษ ครูชนะ และครูทุกคนที่ไม่ได้เอ่ยชื่อ ผมกลับถึงบ้านด้วยความปลอดภัยดีครับ แล้ว
    ก็ไม่ได้นึกถึง”ยา” แต่อย่างใด ต้องขอขอบคุณครูที่สอนผมมาดี ผมจึงดีเหมือนที่ครูทุกคน
    สอนสั่งและฝึกฝนให้ผม เข้มแข็งทั้งร่างกายและจิตใจ รู้จักคิดอย่างมีเหตุผล มีความรับ
    ผิดชอบ มีความรักต่อตนเองครอบครัว และส่วนรวม ถึงตอนนี้ผมกล้าพูดได้เต็มปากไม่
    อายใครเลย ที่ได้ผ่านศูนย์วิวัฒน์แห่งนี้ ตรงกันข้าม ผมภูมิใจเสียอีกที่ได้เข้ารับการบำบัด
    ฟื้นฟู เพราะทำให้ผมได้รู้จักคุณค่าของชีวิตและทำให้รู้ว่ายังมีคนรักเรารอคอยการกลับ
    มาของผมอยู่ ขึ้นชื่อว่าครูถ้าไม่ดุแล้วจะเอา นรว.อย่างพวกผมให้อยู่ในกรอบได้อย่างไร?
    ขนาดครูดุยังมีคนมึนออกนอกกรอบเลย ผมนะเหนื่อยแทนครูจริงๆ ครับ ยังไงก็ขอเป็น
    กำลังใจครูทุกคนทุกท่านสู้ๆ...เพื่อคืนคนดีสู่สังคม...” นี่คือส่วนหนึ่งจากกำลังใจที่มีให้เรา
    ... พวกเราทำหน้าที่เสมือนเรือจ้าง ไม่ทราบว่าส่งถึงฝั่งแล้วพวกเขาจะไกลฝั่งขนาดไหน
    ตราบใด ปัญหายาเสพติดยังเป็นเรื่องใกล้ตัวและ “ยา” หาได้ง่ายกว่าเศษสตางค์...

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=MQ3Z19JPCi4
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์
    สุรินทร์, ร้อยเอ็ด, และ สปป.ลาว
    ขอเป็นกำลังใจให้กับผู้ที่มีหัวใจของความเป็นครู ของความเป็นผู้ให้ครับผม...

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    การฝึกทหารสมัยก่อนค่อนข้างโหด ใครที่มีปฏิกิริยาต่อครูฝึก จะโดนแบบอ่วมอรทัย ผมจะกลัวมากกว่าพ่อแม่ผมซะอีก เพราะมีกฎระเบียบบังคับเข้มงวดมาก

โครงการวิวัฒน์พลเมืองก็เป็นโครงการที่ดี ที่ใช้วินัยทหารมาฝึก เป็นการจัดระเบียบความคิดของผู้ที่มักจะทำอะไรตามใจตัวเอง ให้เข้ามาอยู่ในกรอบของวินัย ในกรอบของความคิด ในกรอบของการอยู่ร่วมกันในสังคม

ขอให้กำลังใจ และหมั่นติดตามผลครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวกบินทร์
    ซุหม่อง...ที่ไป..!!!
    120 วันสามารถเปลี่ยนคนได้กะถือว่าประสบณ์ความสำเร็จยุครับ....
    ขอเป็นกำลังใจให้ครูฝึกทุกท่านครับ....