หัวข้อ: ต้มจืดเห็ดสาหร่ายเพื่อสุขภาพ

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28

ต้มจืดเห็ดสาหร่ายเพื่อสุขภาพ

ออกเจแล้วจ้าแต่ว่าของในตู้เย็นเหลือก็เลยเอามาทำอาหาร เสียดายของ เป็นของที่มีประโยชน์ทั้งนั้น โดยเฉพาะเห็ดต่างๆ เช่นเห็ดหอม เห็ดนางฟ้า เห็ดเข็มทอง ช่วยต้านมะเร็ง บำรุงไต หัวใจ
    นี่ก็คือหน้าตา "ต้มจืดเห็ด" นะคะ
    ทีนี้ก็ส่วนผสม

เห็ดหอมสด เห็ดนางฟ้า เห็ดเข็มทอง (เหลือจากกินเจนั่นแหละจ้า) สาหร่าย ผักชี ซุปก้อนเห็ดหอม ซีอิ้วขาวเห็ดหอม
    วิธีทำ ไม่ยากค่ะ
    ตั้งน้ำให้เดือด ใส่ซุปก้อนเห็ดหอมลงไป ใส่เห็ดนางฟ้า เห็ดหอมสด สาหร่ายและสุดท้ายเห็ดเข็มทอง ต้มให้เห็ดสุก ปรุงรสด้วยซีอิ้วขาวเห็ดหอม

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    โอ้...ขอบคุณโภชนาการเพื่อสุขภาพครับหมออี๊ท ใครได้ไปเป็นแม่ศรีเรือนนับว่าโชคดีนะครับ

เฮ้อ...เสียดายจัง เฮ้อ...เสียดายจัง เอ่อ...อ่า แบบว่า พอดีเพิ่งกินข้าวอิ่มจ้า คิคิ

ตาแซบแท้น้อ ให้ชิมนำแน่เด้อจ้า ...ช่วงกินเจ เด็กน้อยกะเฮ็ดกินเองจ้า ปรากฏว่า ถังขยะอ้วนจ้า...อิอิอิ

Tags for this Thread