หัวข้อ: เพลง โทรมาหน่อยนะ

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7

เพลง โทรมาหน่อยนะ

ตามมาติดๆ..กับไกด์เพลงของ ...ยาย.nuzing เดอะสตาร์..กับเพลง โทรมาหน่อยนะ...ดนตรีเสร็จเรียบร้อยแล้ว รอนักร้องมาใส่เสียงจริง ตอนนี้นักร้องกำลังฝึกหนัก จนไม่มีเวลากินข้าวปลา..ฮ่า เพราะพี่เลี้ยงฝึกหนักทุกวัน..555

เพลง โทรมาหน่อยนะ
    คำร้องทำนอง บ่าวข้าวจี่
    ดนตรี บ่าวข้าวจี่
    นักร้อง nuzing จูเนียร์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวข้าวจี่; 25-10-2010 at 11:19.

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย
    ป้าดดด ... คักแท่เพลงยายหนู ให้น้องแนนร้องสิเหมาะกว่าเด้ยายผมว่า...55

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ boyse
    อาจารย์ข้าวจี่ผมวานักร้องเสียงอยู่นะ ดนตรีกะดีแต่
    เพลงแนวนี้ผมวามันดังยากนะครับ เพลงแนวที่จะดังทุกมื้อนี่ต้องเป็นแนวดนตรี ทำนองเบาๆๆคำร้องมีความหมายลึกซึ้งอะครับ
    แนะนำมาเด้อครับจัดให้จักเพลงแนเด้อครับแนวลูกทุ่งเพื่อชีวิต ดนตรีเอาแนวกีต้าร์โซโล่เสียงใสๆๆเด้อครับท่านอาจารย์

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ม๋าน่อย
    บล็อก
    2
    บุ๋ย บุ๋ย ยายนู๋ซิง เพลงเพิ่นคือซะมะคักแท้ล่ะ เอ๊า หย่าว ๆ ๆ

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    คือเป็นแนวร๊อคแท้หละครับแนวดนตรีแมะครับ เอาใจซอยยายหนูเด้อครับเด้อ

Miss Papaya
    ศิลปิน นักแสดง
    แม่ครัวบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ สาวผู้ฮ้าย
    บุยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆหย่าวๆๆๆๆๆจ้า คุณยายจ๋า
    :b-b เมรีขี้เมา :b-b

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ข้าวต้มมัด
    โอ้ยๆๆ บ่ธรรมาดาค่ะคุณยายนู๋ซิง เนื้อเพลงกะถูกใจมืออาชีพอายค่ะ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ บ่าวหนองคาย
    เพลงนี้สงสัยสิมีแดนเซอร์ประจำตัวนักร้องเน๊าะครับ
    แต่ยังบ่แน่ใจหว่าไผสิเป็นแดนเซอร์ไผสิเป็นนักร้อง ระหว่างคุณยายหนูซิง กับ น้องแนน

Moderators สัญลักษณ์ของ บ่าวตั้ม
    บล็อก
    2
    ยาย เสียง ปานเด็ก 19-20 ปี คักๆ เสียง นักร้องยังอายเลย

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5

:*- ธุจ้า จารย์จี่/จารย์บี้ ที่ให้โอกาสยาย เสียงกะคือยายตอนสาวๆ ถ่าเบิ่งๆๆ แฟนขับ เตรียมพวงมาลัยไว้โลดเด้อจ้า
    บ่าวหนองคาย/มาเป็นพระเอกมิวสิค/ขาแดนซ์ ส่อยยายแหน่ อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nuzing; 27-09-2010 at 21:04.
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"