หัวข้อ: แกงเขียวหวานไก่ขนมจีน ยามใจสลาย

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4

แกงเขียวหวานไก่ขนมจีน ยามใจสลาย

วันนี้นึกอยาก แกงเขียวหวานไก่ขนมจีนลองมาดูกันนะคะ ก็พึ่งจะทำเป็นต้อนมาอยู่ที่นี้แหละจ้า สมัยอยู่บ้านเราได้แต่อาศัยร้านปากซอย อยู่ที่นี้ก็ใช้ผักตามที่มีคะ พริกแกงก็
    แม่พลอยคะ ขนมจีนก็สำเร็จรูปคะ เอาเส้นมาต้มประมาณ 20 นาที
    แกงเขียวหวานไก่ขนมจีน ยามใจสลาย
    ก็ออกมาอย่างที่เห็นนี้และคะ ใจร้อนหิวไม่อยากรอเคียวนานให้กะทิแตกมาก
    หิวมากคะทั่งข้าวทั่งขนมจีน อร่อยยยยยยยย นะจ้า:l-

ขอชิมนำแนะจ้าพี่นิ ของน้องขอเป็นกาละมังเด้อจ้า
    จานนี้ย้านอุดใสรั่วบ่อยู่จ้า หิวแฮงจ้า มาพ้อตอนดึกๆพอดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวทองแพง; 28-09-2010 at 03:30.
    เมื่อความจนผลักไส ดิ้นรนเท่าไรยิ่งไกลบ้าน

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11
    ... น่าทานนะครับ ยิ่งไม่เคยทำ ทำแล้วสำเร็จก็เป็นสูตรเฉพาะของเราเลยนะครับ ผมเคยเห็น
    ตำนานส้มตำ ที่คนขายอารมณ์ไม่จอยหยิบมั่วๆ ตำๆ กลายเป็น "ตำมั่ว" ก็อร่อยดีครับ ดูจากรูป
    แล้วอาจจะเป็นตำหรับ "ขนมจีนสะใภ้อิสาน" ก็ได้นะครับ ...
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย
    เพื่อนรัก..แกงเป็นตะแซ่บจ้า อิอิ พริกแม่พลอย
    แต่ว่า....อั่นใจสลายนี่ ใจไก่ที่แกงหรือได๋ อิอิ รึ ของผุแกง...แกงแซ่บใจสลายเลย อิอิ
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ คนพนมไพร
    น้องนิ น่าตาน่าอร่อย ก็ยังดีที่มีให้ตามที่เราอยากกิน ชักหิวแล้วสิ เที่ยงแล้ว
    c06: ฮักบ้านมหาคักกะยังว่า

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    โห้โอ้ น้องสาวคำแพงตัวเล็กๆทำไหมกินจุ จังเล่นขอเป็นกาละมัง(เลื้ยงไม่ไหว คุคุคุ)
    คุณดิษฐ์ สูตรนี้ นื ไม่ได้มั่วนะคะจะบอกให้ เพียงแต่ผักหาได้เท่าที่มีคะ ร่อยยยยนะเออ
    เพื่อนรัก..แกงเป็นตะแซ่บจ้า อิอิ พริกแม่พลอย
    แต่ว่า....อั่นใจสลายนี่ ใจไก่ที่แกงหรือได๋ อิอิ รึ ของผุแกง...แกงแซ่บใจสลายเลย อิอิ
    ลูกหินเพื่อนรัก แซ่บจ้า น้ำพริกแม่พลอย การันตีได้ฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า อั่นใจสลายนี้คนแกงจ้า
    ยังรักษาไม่หายจ้าพูดแล้วความเศร้ามาเยื่อน เลยหันหน้าเข้าครัวจ้า
    พี่ธนิต อร่อยมากคะพี่ รับรองได้จากลูกชายต้องเติมสองชามติดกัน