หัวข้อ: ขอโทษที่ทักผิด

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

พบปะพูดคุย ขอโทษที่ทักผิด

หลังจากเลิกงานตอนเย็น ถ้าว่างผมก็จะวิ่งเล่นรอบ ๆ ที่ทำงาน ช่วงนี้ถนนที่ผมวิ่งมีคนออกมาเดิน-วิ่งกันมากขึ้นทุกวัน ๆ แสดงว่าผู้คนห่วงใยสุขภาพกันมากขึ้น

ผมได้พบกับเพื่อนของผมที่ไม่ได้เจอกันนาน เขามีความก้าวหน้าในหน้าที่การงาน ไปรับราชการที่ต่างจังหวัดหลายปี และกลับมารับตำแหน่งที่สูงขึ้นในที่ทำงานของผม เขาออกมาเดินเล่นกับผู้หญิงสูงวัยคนหนึ่ง ผมคิดว่าคงจะเป็นแม่ของเขา

"หวัดดีครับคุณแม่ หวัดดีครับผู้พัน" ผมยกมือไหว้แบบให้เกียรติ

ท่านผู้พัน รับไหว้ผมก่อนและยิ้มหึหึ ส่วนคุณแม่เขายกมือรับไหว้ผมทีหลัง ทำหน้างง ๆ สีหน้าแบบไม่รับซองผ้าป่า อิอิ

ผมวิ่งผ่านไปก็คิดไป เอ๊ะ..เพื่อนเราทำไมมันดูแปลก ๆ หรือว่ายศตำแหน่งเขาสูงขึ้นแล้วเขาไม่อยากทักเรา เอ๊ะ..หรือว่ามันวางมาด เอ๊ะ...?

ผมเก็บความข้องใจไว้จนข้ามคืน รุ่งเช้าผมเล่าให้น้องผู้หญิงที่ทำงานฟัง ถึงเรื่องราวที่ผ่านมาเมื่อวาน เธอปล่อยหัวเราะออกมาเหมือนกับดูตลกคาเฟ่ก็ไม่ปาน เอ๊ะ...มีอะไรเปล่า ?

"ก็ใช่นะซี..พี่ไปทักเขาแบบนั้น ผู้หญิงที่เดินไปกับเขาเมื่อวานนั่นน่ะ คือเมียเขาเอง"

ฮ่วย...โอ้...ป๊าด หน้าแตกเลยข่อย ผู้ไม่รู้ย่อมไม่ผิด ขอโทษที่ทักผิดขอโทษที่ทักผิด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 28-09-2010 at 15:33.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ แดนดาหาร
    หึย..พ่อไหย่นี่ จะแหม่นบ่ถามหน้าถามหลัง ไคตี๊แม่ไหย่ ..โอ๊ะ แม่เสี่ยว เลาบ่ศอกถองเอา

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ข้าวต้มมัด
    โอ้ยๆๆ อ้ายข่อยหน้าแตกบักใหญ่ หมอสิรับเย็บบ่อหึอ อิอิ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    ก็เล่น ไปทัก ซะอย่างงั้น อ่ะครับ อ้ายพล คุณแม่ ว่านิแหมะ เป็นไผ กะ งุงิ คือกันล่ะ เหอๆ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ จ่าเหลือง
    อิอิ..นั้นละอ้ายผลขอการมีเมียแก่ เฮ้ดให้หน้าทีการงานเจริญๆ ปีนี้เป่งผู้พัน ปีหน้าเป่งผู้การ ปีต่อๆๆๆไปเป่งผุเลี้ยงหลาน ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    55555555555555 กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดด หมอมาเย็บหน้าให้ดีเจพลแน่!!!!!!!!!!!!
    เหตุการณ์แบบนี้สมัยก่อนป้ากะเจอะบ่อยๆจ้า แต่ตอนหลังป้าสิใช้วิธีนี้จ้า(จื่อไว้หน้าบ่อแตก) คันพ้อคนสองคนย่างมานำกัน เฮาฮู้จักหนึ่งในสอง กะสวัสดีผู้ที่เฮาฮู้จัก คันเทิงสองคนเขารับไหว้แสดงว่ามานำกัน(แน่นอน) ป้ากะสิถามว่าคนหล่อๆ(สวยๆ)แม่นไผ ถ้าเขาตอบว่าเมีย(ผัว)เฮาตั๊ว กะย่องต่อไปยาวๆเลยจ้า อาจสิได้กินอาหารฟรีหนึ่งมื้อ อิอิ
    เอาแบบมาสองคนไหว้แล้วรับไหว้ผู้เดียว กะระวังไว้แน่จ้า บางเทื่อคนอื่นย่างมาสบเหมาะพอดี กะอย่าไปถามเดี๋ยวสิหน้าแตก ถ้าหมู่บอกว่าเฮามาผู้เดียวววววววววว

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ โก๋ดง
    เอ้า ? ขั่น ข่อยเป็นผุพันคนนั้น คนซือ พล พระยาแล บ่อไดมาโพสย์กระทู้นี้ดอก 555555555555

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา

พบปะพูดคุย

มันคือมาคล้ายๆกรณีของเมแถ่ะหล่ะอ้าย ฮ่าาาาาาา ฮิ้ววววว

สามปีที่แล้วไปหาหมอ เพิ่นนัดครวจเช็คทุกสามปีค่ะทางเมืองนอก

พยาบาลถามว่า "วันนี้มากับพ่อสามีเหรอคะ " พะนะ

เมก่ายิ้ม ในใจก่าหัวอ้าปากบักกว้างหล่ะ ฮ่าาาา

เลยตอบเพิ่นไปว่า "บ่อแม่นดอกจ้า สามีข่อยหล่ะ "สั่นดอก

พยาบาลฟ่าวขอโทษขอโพยบักใหญ่

บ่อเป็นหยังดอกจ้า คนมันหน่าอ่อนกว่าอายุซือๆดอก ฮิ้ววววววว :l-

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวอิง
    นึกว่าทักผิดแบบใด แบบนี่สิรับไหว้กะเฮ็ดหน้ายากซั่นแล้วอ้ายฮิฮิหุหุฮ่าฮ่า

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    อ้างถึง : เมษา

ป๊าด หน้าอ่อนกว่าอายุพะนะ อิอิ คือสิแมนอยู่ดอกเนาะน้องเม คอนเฟิร์ม ๆ

Tags for this Thread