หัวข้อ: พาพ่อเที่ยว(สิ่งที่ผมอยากทำมานานแล้ว)

พาพ่อเที่ยว(สิ่งที่ผมอยากทำมานานแล้ว)

ปลายเดือนกันยายน ถือโอกาศลาพักผ่อนได้กลับไปยามบ้านอีกครั้ง
    คราวนี้ตั้งใจ ว่าจะพาพ่อไปเที่ยวไหว้พระ อยากพาพ่อไปกินปลาเผาตัวใหญ่ๆ
    ตอนแรกว่าจะพาไปไหว้พระธาตุพนมแต่ว่ารถหม้อน้ำมีปัญหาเลยไปใกล้ๆ
    1. ก่อนไปให้พ่อติดยศใหม่ให้ เป็นศิริมงคล (สอบนายร้อยบ่ได้กะติดยศนายดาบนี่หล่ะ)
    พาพ่อเที่ยว(สิ่งที่ผมอยากทำมานานแล้ว)

2. ไหว้พระที่ภูเก้า ภูพานคำ เขื่อนอุบลรัตน์

การเที่ยวเขื่อนอุบลรัตน์ อาจจะธรรมดาสำหรับคนทั่วไปแม้แต่ตัวผมเอง
    แต่ครั้งนี้เป็นความตั้งใจของผม และพ่อมีความสุขมาก(ผมไม่ได้รอยยิ้มแบบนี้ของพ่อมานานมาก)
    ครั้งหน้าผมจะไปอีก ( น่าจะเป็นเมืองเลย) อยากให้พ่อมีความสุขแบบนี้อีก

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ดีๆครับท่านหนุ่มเมืองกาญ เป็นการทำหน้าที่ ที่เยี่ยมยอด ต้องพาท่านไปยามนี่ละครับจั่งถูกต้อง.......

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คนบ้านบ้าน
    (ผมไม่ได้เห็นรอยยิ้มแบบนี้ของพ่อมานานมาก)

อ่านแล่วผมกะยิ่มไปนำคับ...(ตัวอย่างที่ดีมีค่ามากกว่าคำสอน)...ทำเถอะครับทำแต่เรื่องดีๆๆ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวอิง
    งานราช งานหลวงอย่าได่ขาดบกพร่อง อ้ายหนุ่มยอดเยี่ยมกระเทียมดองคร้าบผม

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    อีกนึงความภูมิใจของพี่น้องไทกาสิน อินบ้านมหา เด้ออ้าย สิได้บุยหลายยุดอกเฮดให้อิพ่อมีรอยยิ้ม ไก่กะเป็นอีกคนนึงที่มีความสุขทุกครั้งที่ได้พาบุพการีท่องเที่ยวจ้า :l-

ปล..บ่ถามหาอิแม่แล้วหละ รู้แล้วว่าเลายิ้มยุเทิงสวรรค์ แฮะๆ

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ ธีระปลัด
    บล็อก
    8
    บ่มีหยังสิเว้า เข้ามาขอบคุณเห็นแล้วมีกำลังใจสู้

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ได้ดาบแล้วกะหมั่นฟันดุ ๆ แนเด้อล่ะน้อง ถ้าบ่ฟันมันสิเป็นสนิมเด้อ ฮ่า ๆ ๆ ๆ ยินดีนำครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    เป็นสิ่งที่ลูกๆทุกคนอยากเฮ็ดนำพ่อนำแม่ แต่บางคนอาจจะบ่มีโอกาส สำหรับผุ้ที่ยังมีโอกาสอยู่กะขอให้ดูแลพ่อแม่แบบนี้ล่ะ ดีที่สุดเลยจ้าอ้ายหนุ่มเมืองกาญจน์ ขอชื่นชมค่ะ..

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ
    ภูมิใจนำอ้ายค่ะ แต่ว่ารูปคือน้อยแท้ค่ะ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวเพิก
    แดนสวรรค์เมืองใต้
    ดีครับ คนเรามีโอกาศก็พาพ่อ-แม่ไปเที่ยวบ้างถือว่าเป็นสิ่งทีดีครับ
    กลับไปเยี่ยมท่านบ้าง ท่านก็ดีใจแล้วครับผม