ปลายเดือนกันยายน ถือโอกาศลาพักผ่อนได้กลับไปยามบ้านอีกครั้ง
คราวนี้ตั้งใจ ว่าจะพาพ่อไปเที่ยวไหว้พระ อยากพาพ่อไปกินปลาเผาตัวใหญ่ๆ
ตอนแรกว่าจะพาไปไหว้พระธาตุพนมแต่ว่ารถหม้อน้ำมีปัญหาเลยไปใกล้ๆ
1. ก่อนไปให้พ่อติดยศใหม่ให้ เป็นศิริมงคล (สอบนายร้อยบ่ได้กะติดยศนายดาบนี่หล่ะ)
พาพ่อเที่ยว(สิ่งที่ผมอยากทำมานานแล้ว)

พาพ่อเที่ยว(สิ่งที่ผมอยากทำมานานแล้ว)

2. ไหว้พระที่ภูเก้า ภูพานคำ เขื่อนอุบลรัตน์

การเที่ยวเขื่อนอุบลรัตน์ อาจจะธรรมดาสำหรับคนทั่วไปแม้แต่ตัวผมเอง
แต่ครั้งนี้เป็นความตั้งใจของผม และพ่อมีความสุขมาก(ผมไม่ได้รอยยิ้มแบบนี้ของพ่อมานานมาก)
ครั้งหน้าผมจะไปอีก ( น่าจะเป็นเมืองเลย) อยากให้พ่อมีความสุขแบบนี้อีก