หัวข้อ: เมื่อพิธีกรบนเวทีประกาศสุดยอดนางแบบผู้ชนะผิดคน

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1

อายหน้าแดง เมื่อพิธีกรบนเวทีประกาศสุดยอดนางแบบผู้ชนะผิดคน

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=MqiD0KTZrKE&feature=related

กลายเป็นเรื่องผิดพลาดมากที่สุดในชีวิตของ "ซาราห์ เมอร์ดอช" พิธีกรชาวออสเตรเลียมากที่เดียวเมื่อบนเวทีประกวดออสเตรเลีย เน็กซ์ ท็อป โมเดล เธอประกาศผู้ชนะบนเวทีผิดคนเรียกเสียงวิพากษ์วิจารณ์ไปทั่ว

ในวินาทีที่สำคัญที่สุดของงาน ซาราห์ มาดอช พิธีกรต้องประกาศบนเวทีหลังมีผู้ผ่านเข้ารอบสองคนสุดท้ายว่าใครคือผู้ชนะประจำปีนี้ ซึ่งเธอได้ประกาศออกมาว่า เคลซีย์ มาร์ติโนวิช คือผู้ชนะซึ่งนางแบบสาวตื่นเต้นยินดีและแสดงอาการดีใจออกมาแบบเก็บอารมณ์ไม่อยู่

แต่แล้วไม่กี่วินาทีต่อมาหลังจากที่นางแบบสาวดีใจได้ไม่นาน ซาราห์ ก็ต้องหน้าเสียทันทีเมื่อเธอทราบว่าตนเองประกาศชื่อผู้ชนะผิดคน ซึ่งผู้ชนะตัวจริงคือ อแมนดา แวร์ นางแบบสาววัย 18 ปี โดยพิธีกรสาวแสดงสีหน้าออกมาอย่างชัดเจนและมีท่าทางวิตกไม่รู้จะบอกกับนางแบบสาวที่ต้องตกเป็นรองภายในเสี้ยววินาทีว่าอย่างไร

โดยเธอพูดออกมากลางเวทีแบบเก็บอาการไม่อยู่ว่า "โอ้ พระเจ้า ตอนนี้ฉันไม่รู้จะพูดยังไงดี ฉันรู้สึกแย่จัง ไม่จริง ฉันขอโทษ ฉันขอโทษสำหรับเรื่องนี้ โอ้พระเจ้า ฉันไม่รู้จะพูดยังไง นี่มันเป็นอุบัติเหตุจริงๆ"

"ผู้ชนะคืออแมนดา ฉันขอโทษ มันเป็นความผิดของฉันเอง โอ้ พระเจ้า นี่มันเกิดขึ้นกับรายการสดได้ยังไง ละครหรือเปล่า นี่มันบ้าชัดๆ บ้าไปแล้ว บ้าไปแล้ว บ้าไปแล้ว"

ทางด้าน เคลซีย์ นางแบบสาววัย 19 ปี ที่ต้องกลายเป็นรองสามารถคุมสติได้อย่างดีเยี่ยมเพราะทันที่ที่พิธีกรบอกว่าเธอประกาศผู้ชนะผิดคน เคลซีย์ ก็พูดออกมาว่า "ไม่เป็นไรค่ะ" และหันไปแสดงความยินดีกับ อแมนดา แวร์ อย่างเต็มใจ

ซึ่งหลังจากผ่านพ้นงานดังกล่าว ทางซาราห์ ได้ออกมาเผยความรู้สึกทั้งหมดว่าเป็นความผิดพลาดของหูฟังที่ทำให้เธอไม่ได้ยินเสียงใดๆ

"มันตลกสิ้นดี มันเกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นได้ยังไง?" พิธีกรสาวเผย โดยอธิบายว่าในงานดังกล่าว หูฟังของเธอที่เชื่อมต่อกับผู้ตัดสินมีปัญหา เธอไม่ได้ยินเสียงจากหูฟังตอนที่ประกาศผู้ชนะ เธอจึงรอจนกว่าสัญญาณจะเชื่อมถึง ซึ่งข้อมูลสุดท้ายที่เธอได้รับคือ "เคลซีย์หนึ่ง อแมนดาสอง" เธอจึงประกาศผู้ชนะออกไป และเธอไม่ได้ยินข้อมูลใหม่หลังจากนั้น

"ฉันไม่ได้ยินอะไรเลย ตอนนั้นมันไม่มีอะไรเกิดขึ้น ฉันถึงได้ประกาศในสิ่งที่ฉันได้รับข้อมูลครั้งสุดท้ายออกมา"

"หลังจากนั้นฉันก็ได้ยินเสียงพูดในหูฟังว่า อแมนดา อแมนดา พร้อมกับการ์ดตรงหน้าที่เป็นชื่อของอแมนดา ฉันยังคงรู้สึกแย่กับเรื่องนี้ ฉันยังไม่สามารถลากตัวเองกลับไปดูเทปย้อนหลังได้เลย"

เมื่อถูกถามว่าเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเป็นการจัดฉากหรือไม่ เธอรีบตอบทันที "ฉันไม่รู้จะตอบคำถามนี้ยังไง คุณก็เห็นว่าพวกเรายืนใกล้กับสาวๆขนาดไหน คุณคงไม่พาศัตรูตัวฉกาจมาอยู่ในสถานการณ์แบบนี้และปล่อยสาวๆทิ้งไว้แบบนั้น"

เธอยังพูดแบบติดตลกต่อไปด้วยว่า "ฉันเป็นแฟนตัวยงของรายการสดนะ แต่บางทีตอนนี้ฉันควรไปติดพวกรายการที่ถ่ายเก็บไว้ล่วงหน้าแล้วล่ะ"

สำหรับผู้ชนะในเวทีนี้จะได้รับเงินรางวัลถึง 15,000 ปอนด์ และได้เซ็นสัญญากับเอเจนซี ได้เดินทางไปเที่ยวที่นิวยอร์ค และได้ถ่ายแบบลงนิตยสารชื่อดัง ซึ่งทั้งหมดตกเป็นของ อแมนดา แวร์ สาวสวยวัย 18 ปีผู้ชนะตัวจริง

ที่มา : ผู้จัดการออนไลน์

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    การผิดพลาดจากการสื่อสารแบบบ่ได้ตั้งใจ กะเป็นเหตุสุดวิสัยเนาะจ้า แตกะเป็นการแสดงออกถึงสปิริตที่ดีเยี่ยมของคนที่เป็นรอง ขอบคุณเดอะดอนหลายจ้าที่หามาให้แฟนครับ โอ๊ะคลับ ได้เบิ่ง 55+
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7
    น่าสงสารเธอครับ...บางทีการทำเรื่องง่ายๆ..ให้มันยากก็เริ่มมาจากต้นทาง..หละครับปลายทางบางทีก็งงที่จะสื่อตามโพย..สลับไม่ถูกอาจเพี้ยนไปแล้วก็ได้...เช่นเมืองไทย มีหลายครั้งที่พิธีกรประกาศว่า...ต่อไปนี้เป็นการประกาศรายชื่อ..ผู้ได้รับรางวัลชนะเลิศ อันดับสองได้แก่..พะนะ(นั่น..เอาเข้าไหมหละ ผู้เข้าประกวดสองคนมองหน้ากันเลิ่กลั่ก)..โอ้..มายก่อด...ฮ่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวข้าวจี่; 02-10-2010 at 13:26.

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์
    สุรินทร์, ร้อยเอ็ด, และ สปป.ลาว
    ความผิดพลาดเกิดขึ้นได้เป็นเรื่องธรรมดาของรายการสดครับ เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นน่าเห็นใจอย่างมาก แต่บนเวทีสวยทั้งสามคนเลยครับ