หัวข้อ: คืออะไรช่วยบอกที

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ สาวกรุงศรี

คืออะไรช่วยบอกที

ในบางช่วงของอารมณ์คนเราเชื่อว่าคงจะมีหนึ่งช่วงที่เรียกว่าความเหงา ที่อาจจะเรียกได้ว่าเหงาจนจับใจเหมือนกับว่ามีแค่อยู่คนเดียวทั้งๆที่แต่ละวันก็เจอกับใครต่อใครตั้งมากมาย แต่ก็เหมือนทุกอย่างว่างเปล่าไม่ว่าจะทำอะไรก็ไม่มีกะจิตกะใจทำ เห็นอะไรก็ห่อเหี่ยวไปซะหมดอยากซึ่งก็ไม่รู้เหมือนกันว่ามันคืออะไร เชื่อว่าทุกคนคงจะเคยผ่านความรู้สึกเช่นนี้เหมือนกัน มันคืออะไรเหรอคะใครรู้ช่วยบอกที

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    เป็นโรคซึมเศร้าครับ นาน ๆ ไปจะกลายเป็นโรคจิตครับ ต้องรีบหากิจกรรมอะไรที่มันสร้างสรรค์ทำครับ

ขออวยพรให้หายเศร้าครับ สุข ทุกข์ เศร้า เหงา ซึม มันอยู่ที่ใจ ต้องเอาชนะมันให้ได้ แม้มันจะยาก

แต่ถ้าลองทำดู รับรองไม่เกินความสามารถครับ อาจฝืนความรู้สึกนิด ๆ แต่สักพักจะชินเองครับ สู้ ๆ

ครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา
    สิคืออ้ายพลว่าหล่ะเนาะ พี่บ่อเคยเป็นเด้อ้อมเท่าที่จำได้แหม

หือลืมบ่อจัก แบบว่างานมันหลายๆจนบ่อมีเวลาคิดอีหยังหนั่นแหม

บ่อมีฮอดเวลาสิจีบบ่าว หน่ายหลายจังวา :l-

อย่าคิดหลายเด้อหล่า ทำใจไห่เบิกบานเข่าใว้ สุข ทุกข์มันอยู่ที่ใจเฮาหนี่หล่ะ :l-

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    อาการแบบนี้เอิ้นว่า เบื่อ หรือเปล่าจ้าอิอิอิ น้องกะบ่จักดอกจ้า

เที่ยวจ้า ม่วน อย่าไปเหงานานๆจ้า พี่อ้อม

พี่อ้อมเป็นคนสนุกออกจ้า น่ารักพร้อม สู้ๆจ้า

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ แมงงอดน้ำ
    จอมเทียน เมืองพัทยา
    โรคซึมเศร้า..โรคนี้เป็นตาย่านพุที่มีอาการบ่สนใจอิหยังแม้แต่มีคนอยู่รอบกายกะบ่รู้สึกอยากออกมาพูดคุยทักทายถ้าเป็นเอามากๆคิดแต่สิฆ่าโตตาย..มีคนอยู่หมู่บ้านเดียวกันเป็นปัจจุบันกินยาโรงบาลศรีมหาโพธฺิ์ จ.อุบลประจำ สาเหตุกะคือ ผิดหวังเสียใจมากๆในเรื่องครอบครัวและการลงทุนก่อนสิเป็นโรคนี้ สาวกรุงศรีเจ้าอาจสิเหงาซื่อๆบ่ทันได้เป็นโรคหยังดอกเข้ากล่องขอเพลงตี๊หมู่กะมีหลาย หลายๆเถื่อที่แมงงอดเข้ากล่องขอเพลงมีอิหยังให่เฮาได้หัวได้ยิ้มตลอดลางเถื่อได้หัวจนน้ำตาไหลกะมีถ้าเฮาบ่ซีเรียส มองเพื่อนๆทุกคนคือหมู่เฮา แล้วสิได้ความสนุกสนานจากกล่องขอเพลงจ้า เว้าหลายโพดบ่นิ สู้ๆๆๆๆๆ เด้อสาวอ้อม

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    จั่งได๋กะเป็นกำลังใจให้น้องอ้อมเดอะสตาร์เด้อครับ พอดีอ้ายไปอ่านพ้อมากะเลยเอามาฝากเผื่อจะเป็นแนวทางในการปฎิบัติครับ

http://www.212cafe.com/freewebboard/...r=witcsc&id=19

:l-:l-

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    รีบก้าวเดินหนีมันไปให้เร็วไวนะจ้าน้องอ้อม ปล่อยมันไว้นานๆ เดี่ยวจะอาการหนัก
    โรคซึ้มเศร้าจ้า เมื่อก่อนที่รู้สึกเหงาๆเศร้าๆ ก็คิดว่าเป็นเพราะเราคิดถึงบ้านอาการเริ่มมากขึ้น
    ไปหาหมอ หมอให้ยามากิน ไม่ยอมรับที่หมอบอกหมอบอกไม่เชื่อ ระยะหลังเป็นมากถ้าเครียดจะปวดหัว ปวดแบบมือแต่ที่หัวจะระบมแบบเจ็บปวด หน้ามืด เวียนหัว อาเจียน แน่นหน้าอกหายใจไม่เต็มอิ่ม สิ่งที่เคยชอบทำก็เบื่อหน่ายไม่อยากพบผู้คน และและอีกหลายอาการ รีบเดินหนีดร็วนำน้องอ้อม พี่นิมาเอาใจช่วยคะ เป็นอีกหนึ่งกำลังใจนะคะ

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    อืมมมมม พี่ปุ้ยก็ไม่รู้เหมือนกันจ้า เพราะไม่เคยเป็นค่ะ ขอให้น้องอย่าคิดมากนะคะ

แต่โรคขี้น้อยใจ ขี้งอนนี่ รักษาไม่หายขาดจ้า เป็นบางครั้ง บางเวลา
    หมอไม่ให้ยามากิน หมอบอกว่าเป็นเองก็หายเองจ้า
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    หาคนมาเคียงคู่ติละครับผมสาวกรุงศรี สองหัวดีกว่าหัวเดียว ถ้าเกิดเหงาจิได้มีคนดึงออกจากความเหงา
    ถ้าเครียดกะจะมีคนซ่อยคิด มีคนแชความคิดทำกิจกรรมไห้ลืมในสิ่งทจะทำไห้เหงา
    ี่

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ฝนหลวง
    หุหุ อกหักติอ้อม คืออาการเป็นจังซั่น
    ไผน้อซางมากล้าหักอกสาวอ้อมแท้หือ อดสาเอาเด้อซอยหยังบ่ได้ดอก พอแฮงคือกันละ ฮ่าๆๆๆ