หัวข้อ: กระทู้ที่ 1,000 เขียนอะไรดี

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1

พบปะพูดคุย กระทู้ที่ 1,000 เขียนอะไรดี

เผลอแป๊บเดียวผมอยู่ในบ้านมหาเกือบสี่ปีแล้วหรือนี่ เมื่อนั่งคิดย้อนกลับไปในวันที่สมัครครั้งแรกเหตุที่เพื่อนแนะนำชวนเข้ามาสมัครสมาชิก แต่เอ...ทำไมเมื่อก่อนสมัครง่ายจัง อิอิ

ตอนนี้หากใครคิดอยากเข้ามาเป็นสมาชิกต้องใช้เส้นสายฝากกันแล้ว ฮ่าๆ (เว่าเล่นเด้อครับพี่น้องเอิ๊กๆ ๆ) ผมลองฝากดูแล้วก็ไม่ได้ครับ สาเหตุเนื่องมาจากเพราะมีน้องๆอยากจะสมัครสมาชิกแล้วต้องการให้ผมช่วยเหลือแต่ผมก็ช่วยไม่ได้จริงๆครับ ผมเดาว่าอาจเป็นเพราะสมาชิกอาจจะเยอะแล้วก็ได้ และท่านผู้ดูแลอาจจะกำลังจัดระเบียบเว็บอยู่ คนอยู่ก็เยอะ คนทิ้งที่นอนหมอนมุ้งเฮือนฮ้างไว้ให้ดูต่างหน้าก็มี ฮ่าๆ คงต้องรอท่าน วมต. แจ้งอีกครั้งนะครับคงน่าจะมีข่าวดีเร็วๆนี้ สำหรับผู้ต้องการเป็นสมาชิกอยากเข้ามามีส่วนร่วมในการสืบสานประเพณีอิสานบ้านเฮาและร่วมม่วนซื่นโฮแซวในบ้านมหาเฮือนหลังนี้

ผมเชื่อว่าสิ่งหนึ่งที่คนอยากสมัครสมาชิกนอกเหนือจากการเข้ามาค้นหาข้อมูลหรือเข้ามาเสพความบันเทิงก็คือการเข้ามาสังเกตุการณ์(จอบ)แอบดูการส่งมอบน้ำใจไมตรี ได้พบกับการต้อนรับและการแบ่งปันน้ำใจของสมาชิกในบ้าน ซึ่งผมก็รู้สึกเป็นเช่นนั้นจริงๆ (ขออนุญาตุยึดเอาตัวเองเป็นบรรทัดฐาน อิอิ) เพราะก่อนจะตัดสินใจเข้ามาเป็นสมาชิกในบ้านมหานั้น ผมได้เกิดความศรัทธาก่อนแล้ว ชื่นชมในแนวความคิดของผู้ที่ริเริ่มผู้ก่อตั้งเว็บไซต์ อิสาน แห่งนี้ คือท่าน วมต. อ้ายบ่าวคนเดิม นั่นเอง อิอิ

ในบ้านหลังนี้เราสมาชิกทั้งหลายสามารถสื่อสารพูดคุยกันกันได้โดยผ่านตัวอักษรแม้เราจะมองไม่เห็นหน้ากัน ไม่เคยรู้จักกันเลยก็ตาม จะคุยหน้าบ้านหรือหลังบ้านก็แล้วแต่สะดวก อิอิ แต่สิ่งที่สื่อสารกันนั้นมันสามารถส่งผ่านและสัมผัสได้ด้วยความรู้สึก อาหารหรือเครื่องดื่ม ที่พี่ๆเพื่อนๆน้องๆส่งมาให้นั้น มันช่างหอมหวนน่ารับประทานเสียเหลือเกินแม้จะได้เห็นเป็นเพียงรูปภาพเท่านั้นก็ตาม

ดังนั้น ผมจึงมานั่งคิดนอนคิดนิยามของโลกไซเบอร์ในแบบฉบับของตนเอง เล่นๆ (พู่นแหล๋ว) ฮ่าๆ ซึ่งก็ได้ความหมายดังนี้ โลกไซเบอร์หมายถึงโลกอีกด้านมุมหนึ่งที่เป็นทางเลือกในการคบค้าสมาคมกับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ที่อยู่ต่างสถานที่ต่างถิ่นฐานต่างเวลาและต่างอารมณ์ ที่มีความต้องการในวัตถุประสงค์และเป้าหมายที่ตรงกัน หากพูดถึงหลักเศรษฐศาสตร์ ก็เปรียบเหมือน อุปสงค์และอุปทาน (Supply and Demand)หมายถึง สินค้าหรือบริการที่พร้อมจะขายในตลาดเพื่อตอบสนองความต้องการซื้อ

บ้านมหาบ้านหลังนี้ก็เช่นเดียวกัน เมื่อใครก็ตามที่ขาดกำลังใจหากต้องการที่จะได้กำลังใจแล้วก็มีคนกลุ่มหนึ่งที่เป็นปั๊มกำลังใจคอยเติมแรงใจอันบริสุทธิ์ให้แก่ผู้ต้องการเสมอโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนและไม่มีผลประโยชน์ใดๆแอบแฝง ผมอยากจะให้เป็นเช่นนี้ตลอดไป:l-:l-

ขอบคุณเว็บไซต์บ้านมหาดอทคอมที่เอื้อเฟื้อสำหรับเนื้อที่กระทู้ที่ 1,000 ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thedon; 06-10-2010 at 14:51.

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เเมงสะดิ้ง
    บล็อก
    24
    เข้ามาอ่านอย่างสำรวม
    เห็นนำอย่างแฮง
    อยากได้ที่1
    ฟ่าวมาอย่างไว

Bump: ฮ่ะฮ่า...มีส่ำนี่ล่ะที่ควมเพียรเป็นผล
    ในที่สุดยายดิ้งกะได้หน้าก่อนไผ
    ฮิ๊ว...จ้างหยังน๊อมางันแลงนี่

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย
    เจ้าของกระทู้เฒ่าเติบแล้วตั๊วนี่....

..แม่นคือทั่นว่าหละ เมื่อก่อนการสมัครสมาชิกกะสมัครได้เองเลย..แต่กะคือว่าหละ

ทุกอย่างมีการเปลี่ยนแปลง

..แมงสะดุ้งที่อยู่เทิงมาแล่นมาเร็วแท้น้อ ซอดปั้ดโลด..555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย กำพร้าผีน้อย; 05-10-2010 at 20:47.

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เเมงสะดิ้ง
    บล็อก
    24
    ให้การขอบคุณ: 893
    ได้รับการขอบคุณ 1,386 ครั้ง
    จาก 229 หัวข้อ

ขอแสดงความยินดีนำเด้อจ้า
    ลงวันที่ 5 ตุลา 2553

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    โอ้ ฮ่วย ป๊าดติโธ่ ๆ ๆ มาก่อนข่อยอีกตั๊วะซั่นน่ะ ข่อยเพิ่งได้ยินซือเจ้าตอนเจ้าแต่งเพลงบ้านมหาดอทคอมนี่ล่ะ เว่าตามบุญบาป เอิ๊ก ๆ ๆ

ข่อยเพิ่งมาได้สองปีกว่า ๆ จั่งใด๋กะฝากเนื้อฝากโตแนเด้อครับ หุหุ

จริง ๆ แล้ว อยากให้บ้านมหาสมัครได้เลยครับ เพราะสิเปิดกว้างให้คนเข้ามาได้หลาย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นอาจมีข้อจำกัดด้านเซิฟเวอร์มั้ง

ยินดีนำครับอาจารย์ดอน จั่งใด๋กะแต่งเพลงกระทู้ที่พัน ให้ฟังแนเด้อ กรี๊ด ๆ ๆ ๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 05-10-2010 at 21:35.

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    ผมอยู่โดนละ หยังบ่ทันพอพันเลย 55555

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนอนชาเขียวโออิชิ
    อ.ปะคำ จ.บุรีรัมย์

หนอนกะใช้เส้นสายในการสมัครคือกันจ้า สมัครเองบ่เป็น
    ตอนนี้กะมีหลายๆคนที่เขาอยากสมัคร
    และเพิ่นกะบอกว่าต้องให้สมาชิกเชิญก่อน
    หนอนกะเฮ็ดบ่เป็น ขอโทษหลายๆเด้อจ้า

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7
    ...ขอแสดงความยินดีด้วยเด้อท่าน....และ เป็นกำลังใจให้ผู้ร่วมสร้างความม่วนซืน ให้ความรู้ ได้เสพสิ่งดีๆ สิ่งที่หาซื้อบ่ได้หลากหลายผ่านกระทู้ และความคิดเห็น ของเพื่อนสมาชิกชาวบ้านมหาดอทคอมแห่งนี้ ซวดๆให้จารย์ดอน..ด้วยใจครับ

เรื่องฮิตน่าอ่าน

:l-ตอนญิงสมัคร ตอนนั้นกะลังหัดเล่นคอมใหม่ๆ กดไปกดมากดมากดไปแล่นซอดปั้ดเข้าบ้านมหา
    ม่วนคักบ่ไปไสเลยบาดนิ่ วางยามไดแล่นจั้นมาโลด นี่กะเกือบสองปีแล้วจ้า

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5
    ยายบ่ฮู่จัก "thedon" ดอกจ้า แต่ยายจั๊กไปหลงมักบ่าวรุ่นน้อง ฮ่าๆๆๆ/สนิทเว่าถืกคอกันปานเสี่ยวกับ"หำบี้""จารย์บี้"ของยาย ที่ยายเอิ้นเผิ่นบี้ๆบ่แหม่นอีหยังเลาบี้ + ดังบี้เด้อ
    ย่อนเผิ่นหล่อคือ บี้ เดอะสตาร์ แหมะจ้า ส่วน"หำ"ยายกะเอามาจากหนังบักตื้อของเสี่ยวหลอดเผิ่น กะเลยให้เกียรติเอิ้น"หำหลอด"ผ้อมจ้า ยายกะเข้ามาสมัครก่อนหำบี้บ่กี่เดือนแต่กะบ่ค่อยได้คุยนำปานได๋จ้า ยายเริ่มสิฮักเผิ่น+ประทับใจหำบี้ช่วงมีบอลโลก -----> มาฮอดนาทีนี่ขอบอกจากใจตรงนี้.....บี้....ยายรักนะ และจะรักตลอดไป จุ้บๆ