หัวข้อ: สัมภาษณ์งาน

mangmo
    Guest

สัมภาษณ์งาน

สัมภาษณ์งานหลังจากที่สมชายหางานทำก็มีบริษัทของฝรั่งเรียกเข้าไปสอบสัมภาษณ์กับผู้จัดการฝรั่ง
    ผู้จัดการ: What is your name?
    สมชาย: สมชายครับ
    ผู้จัดการ: Hmm.....Where your live?
    สมชาย: เปล่าครับ ผมขึ้นบันไดมาไม่ได้ชึ้นลิฟท์
    ผู้จัดการ: ทำหน้างงแต่ไม่ใส่ใจ ถามสมชายต่อว่า
    What is you sex? (คุณเพศอะไร)
    สมชาย: คิดในใจ มันจะรู้ไปทำไมวะ เอาวะถามอะไรก็ตอบมันไปเหอะ
    ก็พอมีบ้างนิดหน่อยครับ
    ผู้จัดการ: No...No you men or women.
    สมชาย: ถามมาได้ ผมก็ women น่ะซิ
    เป็นผู้ชายจะมี men ได้ยังไง

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ liverpoolfc
    5555555555555555555555 ตอบได้ดี