หัวข้อ: เพลงอดีตรักที่คอนสวรรค์

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

ฟังเพลงออนไลน์ เพลงอดีตรักที่คอนสวรรค์

อดีตรักที่คอนสวรรค์

คำร้อง - ทำนอง พล พระยาแล

นั่งมองท้องฟ้าเมื่อคราหน้าแล้ง ตะวันทอแสงสีแดงสาดส่อง
    ตะวันลับยอดไม้หัวใจพี่หมอง คิดถึงนวลน้องพี่ต้องเหว่ว้า

นั่งดูหนองแวงหน้าแล้งนี่หนอ นกเป็ดเคลียคลอคงสุขอุรา
    นกเป็ดบินจากไปสุดเสน่หา คิดถึงแก้วตาแทบบ้าคลั่งตาย

* นกเป็ดจากคอนมันยังย้อนกลับ แต่เจ้าไปลับลับลาเลือนหาย
    น้องคงหลงแสงไฟล่อใจและกาย ให้เจ้าโฉมฉายลืมคอนสวรรค์

เห็นทีจะรอไม่ได้อีกแล้ว ป่านนี้น้องแก้วคงจะสุขสันต์
    ลืมเสียเถิดนวลน้องลืมคอนสวรรค์ ที่เธอและฉันเคยคู่เคียงกาย (ซ้ำ *)

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=UHYX5R0hyb4&feature=related

ปล. เดี๋ยวสิให้ อ.บ่าวข้าวจี่ เฮ็ดดนตรีให้ครับ ว่าสิให้แหบเสียงหลง พงศ์ ทินการ ร้องครับ....เร็ว ๆ นี้ ...อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 11-10-2010 at 14:18.

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    คนหล่อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    แต่งเพลงกะเก่งเน๊าะ

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    อยากฟังแท้เด้หลานพลจ๋า เพลง อดีตรักที่คอนสวรรค์ คือได้มวนคักแท้ อยากทำนองจังเลยคือสิมวนดี แฮงเป็นเสียงของหลานพงศ์ แล้วเนาะจ้า ซวด ๆ ๆ ๆ ขอให้ดัง ๆ ๆๆ เด้อจ้ากรี๊ดดดดดดดดดด

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ขอบคุณเด้อครับคุณป้า และคิตตี้ ตอนนี้โปรดิวเซอร์ของเฮา ยังบ่ค่อยมีเวลาครับ ช่วงนี้เป็นเศร้า ๆ จั่งใด๋บุ

นักร้องกะเริ่มเสียงแหบกว่าเก่าครับ จักว่าเป็นจั่งใด๋

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    นักร้องโดนจัดชุดน้อย ไข้หวัดรับประทานครับ แถมคออักเสบ อีก 55555

กำลังรวบรวมวรยุทธุ์ ครับ เดินลมปราณเต็มที่

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวพันธ์คนเดิม
    ถ้านักร้อง บ่มีเสียงกะ เรียกใช้บริการทางนี้ได้เด้อครับ อิอิ ขำๆๆ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ข้าวต้มมัด
    เนื้อเพลงอ่านแล้วคิดเห็นภาพ ตอนออกมาเป็นเพลงคือสิมวนค่ะ ภาพสารคดีก็ปลุกจิตส่ำนึก
    ของคนได้ดีค่ะ เป็นการดีที่มีการสู่ขวัญนกเป็ดน้ำคืนถิ่น คนสิได้เห็นหมดทุกคน สิได้อนุรักษ์กันแบบยั่งยืนและส่งเสริมการท่องเทียวต่อไปค่ะ

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7
    เพลงนี้ได้ฟังสดๆ..จากผู้แต่งแล้ว..ยอมรับว่า..ขนคิงลุกครับ..ซวดๆๆๆ

ศิลปิน นักแต่งผญา สัญลักษณ์ของ หญ้านาง
    สุดยอดเลยจ้า แต่ละเพลงที่แต่ง ม่วนๆกินใจ อิหลี

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    ฮ่วย นกเป็ดคือซิหลายแท่ะอ้าย พาไปจักมื้อแหน่เปรี้ยง
    การที่จะประสบความสำเร็จได้ ต้องขึ้นอยู่กับความพยาม ความตั้งใจ สู้ฝ่าฟันอุปสรรคทุกอย่าง

Tags for this Thread