หัวข้อ: ใครเป็นเด็กหงส์รายงานตัวทางนี่ครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บอยเมืองยศ
    บล็อก
    1

ใครเป็นเด็กหงส์รายงานตัวทางนี่ครับ

ประวัติตราประจำสโมสรลิเวอร์พูล

ใครเป็นเด็กหงส์รายงานตัวทางนี่ครับ
    หลังจากที่ลิเวอร์พูลคว้าแชมป์ยูโรเปี้ยนคัพสมัยที่ 5 ได้สำเร้จในปี 2005 ยูฟ่าก็ได้มอบเครื่องหมายนี้ไว้เป็นรางวัลแห่งความสำเร็จ ทีมที่ได้แชมป์ยูโรเปี้ยนคัพอย่างน้อย 5 สมัย หรือสามารถคว้าแชมป์ได้ 3 สมัยติดต่อกันเท่านั้น จึงจะมีสิทธิ์สวมเครื่องหมายอันทรงเกียรตินี้
    ป้าย This is Anfield แบบดั้งเดิมที่นำมาจากสนามฟุตบอล ในปัจจุบันนี้ ตัวหงส์ (หรือนก Liver bird) มีการเปลี่ยนแปลงไปเล็กน้อย ในครั้งแรก บิลแชงคีลย์ได้นำมาใช้เพื่อเตือนสตินักฟุตว่า พวกเขาอยู่ที่ใดกันแน่
    นี่เป็นตราประจำสโมสรที่ใช้อยู่ในปัจจุบัน โดยมีเปลวไฟแห่งความยุติธรรมอยู่ลุกโชติช่วง 2 ข้าง (เปลวไปเพื่อเรียกร้องความเป็นธรรมให้กับ 96 ชีวิตที่จากไปในโศกนาฏกรรมที่ฮิล์สโบโร่) ในช่วงไม่กี่ปีที่ผ่านมา เปลวไฟได้มีการเปลี่ยนแปลงไปเล็กน้อย ดังจะเห็นได้จากภาพต่อไป
    เปลวไฟแห่งความยุติธรรมเปลี่ยนแปลงไปเล็กน้อยจากตราประจำสโมสรครบ 100 ปี
    ตราสโมสรนี้ ใช้เฉลิมฉลองสโมสรมีอายุครบ 100 ปีในปี 1992 และ ใช้กันอย่างแพร่หลาย โดยมีเพียงสีต่างๆเท่านั้นที่เปลี่ยนแปลงไปเมื่อปรากฏบนสินค้าของสโมสร
    ตราประจำสโมสรหลากสีนี้ ใช้มาหลายปี ถึงแม้ว่าไม่ค่อยได้ปรากฏให้เห็นในชุดแข่ง ตราสโมสรรูปแบบนี้เป็นต้นแบบให้กับตราสโมสรที่ใช้อยู่ในปัจจุบัน
    ตราสโมสรนี้มีขึ้นหลังจากความสำเร็จของลิเวอร์พูลในปี 1985/86 เมื่อพวกเขาคว้าดับเบิ้ลแชมป์มาได้และตกลงให้ Crown Paints เป็นสปอนเซอร์
    โลโก้ที่เห็นอยู่นี่มีจุดประสงค์เพื่อการค้าเท่านั้น แต่ใช้อยู่เพียง 1 ปีก็หายไป
    โลโก้สินค้าของรีบ็อคสำหรับแฟนบอลรุ่นเยาว์
    โลโก้ในปัจจุบันที่มีการปรับเปลี่ยนเมื่อลิเวอร์พูล อะคาเดมี่เริ่มดำเนินงาน โลโก้ดังกล่าวปรากฎให้เห็นทั่วไปบนตึกของอะคาเดมี่
    :l-:l-
    [4SHARED]http://www.google.co.th/embed/28310357/7a914fce[/4SHARED]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บอยเมืองยศ; 14-10-2010 at 18:12. เหตุผล: ลืมเอาเพลงลง

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวหาร
    :*-:l-ถึงตอนนี้ซิตกต่ำจักนอย/มีปัญหาเรื่องสโมสรจักน้อย กะยังฮักเป็นพลพักหงษ์แดงคือเก่าครับผม

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    เอาใจช่วยด้วยเด้อออ หงษ์ เดี่ยวมันก็ผ่านไป

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    บ่ได่เป็นเด็กหงษ์รายงานโตได่บ่น้อง อ้ายเด็กอาเซนอล
    การที่จะประสบความสำเร็จได้ ต้องขึ้นอยู่กับความพยาม ความตั้งใจ สู้ฝ่าฟันอุปสรรคทุกอย่าง

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บอยเมืองยศ
    บล็อก
    1

พะนะเด็กปืนว่าติอ้าย

พะนะเด็กปืนว่าติอ้าย กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ต่วง พะนะเด็กปืนว่าติอ้าย
    บ่ได่เป็นเด็กหงษ์รายงานโตได่บ่น้อง อ้ายเด็กอาเซนอล
    ออยยเนาะเด็กปืนว่าติอ้ายต่วง...ผมละคิดว่าแม่นเด็ก285บ่แม่นติอ้าย:l-:l-

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวห้วยละโอง
    สุมื่อกะหงส์บ้างประปราย หงส์ทอง แต่สิหนักทาง 285 กับ 037 มากกว่า เกี่ยวกันบ่นี่หือ

Miss Papaya
    ศิลปิน นักแสดง
    แม่ครัวบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ สาวผู้ฮ้าย
    เด็กหงส์คือกันเด้อ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เด๋ยวมันกะดีขึ้นเอง
    :b-b เมรีขี้เมา :b-b

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ คนห้วยค้อ เมืองพล
    เป็นสมาชิกตั้งแต่อยู่ ม.1 สมัย 30 ปี ที่แล้วครับ ตอนนี้ก็ยังเป็นสาวกที่ติดตามและเอาใจช่วยเสมอไม่แปรเปลี่ยนครับ.....
    You"ll never walk alone

บล็อก
    1

คือกันครับอ้าย

คือกันครับอ้าย กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คนห้วยค้อ เมืองพล คือกันครับอ้าย
    เป็นสมาชิกตั้งแต่อยู่ ม.1 สมัย 30 ปี ที่แล้วครับ ตอนนี้ก็ยังเป็นสาวกที่ติดตามและเอาใจช่วยเสมอไม่แปรเปลี่ยนครับ.....
    You"ll never walk alone
    คือกันครับอ้ายผมกะตั้งแต่ปี89-90 พุ้นละครับเชียร์มาตลอด

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    แฟนจอมโหด มาจอบเบิ่งครับ จำผมได้บ่ครับ ปี 1988 ชิง FA CUP กับหงส์แดง อิอิ แม้จะไม่ใช่แฟนแต่เอาใจซ่อยหงส์อยู่เด้อครับ