หัวข้อ: คอยน้องทั้งคืน- เมืองมนต์ สมบัติเจริญ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5

คอยน้องทั้งคืน- เมืองมนต์ สมบัติเจริญ

[4SHARED]http://www.4shared.com/embed/115005079/5c4f453b[/4SHARED]

เพลง คอยน้องทั้งคืน
    ขับร้องโดย เมืองมนต์ สมบัติเจริญ

คืนฝนตกน้องโกหกพี่ให้คอย ฝนก็ตกปรอยๆ
    พี่ยืนคอยอยู่หลังบ้าน พี่ยืนตากฝนทนทรมาอยู่นาน
    ออกมาเถิดนงคราญ พี่ซมซานมาแสนจะไกล
    ตามสัญญาน้องพูดจานัดกับพี่ คอยจนตีสามตีสี่
    ไม่เห็นคนดีออกมาได้ พี่ยืนตากฝนหนาวเสียจนแทบสิ้นใจ
    นี่เธอไปอยู่ที่ไหน เหตุใดจึงไม่ออกมา
    ยืนร้องไห้น้ำตาไหลร่วงหล่น เคล้ากับสายฝน
    โอ้หน้ามลไม่เวทนา อึ่งอ่างร้องก้องไปทั่วผืนนา
    เสมือนกับพี่ยา ที่ครวญหาเหมือนอึ่งอ่าง
    คืนฝนตกน้องโกหกพี่ทำไม คอยเสียจนช้ำใจ
    ต้องยืนร้องไห้ครวญคราง ดูหรือน้ำใจมาหลอกกันได้หนอนาง
    คอยเสียจนเดือนค้าง คอยจนสว่างก็ไม่เห็นมา...

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    แนะ แนะ คุณยายขา คอยใครทั้งคืนคะ

เข้ามาฟังเพลงะเก่า ที่เพราะมากค่ะ
    ไม่ค่อยได้ยินเสียงของเมืองมนต์ สมบัติเจริญเลยค่ะ

วิทยุลูกทุ่งเน็ตเวิร์ก เปิดลูกทุ่งเก่าๆๆ ตอนช่วงดึกๆๆ ประจำค่ะ
    บางทีตื่นนอน ก็เปิดวิทยุไว้ ก็นอนฟังค่ะ

วิถีชีวิตคนบ้านนอก วิทยุก็เป็นส่วนหนึ่งนะคะ
    เพราะ ทั้งวิทยุและโทรทัศน์ ก็เป็นแหล่งบันเทิงประจำบ้านของคนชนบทเลยค่ะ

ขอบคุณมากนะคะที่คุณยายมอบแต่สิ่งที่ดีๆๆ ให้ได้รับฟังรับชมเสมอค่ะ

Tags for this Thread