หัวข้อ: พี่แจ่มใสพาไปดูงานแต่งแบบฮาวายค่ะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ แจ่มใสยิ้มสวย
    บล็อก
    18

พี่แจ่มใสพาไปดูงานแต่งแบบฮาวายค่ะ

พี่แจ่มใสพาไปดูงานแต่งแบบฮาวายค่ะ

การ์ดเชิญเรามาเขาบอกเลยว่าให้เราแต่งตัวสบายๆๆ แต่ต้องออกแนว ฮาวาย พี่แจ่มใสก็งงนิดหน่อย ชุดฮาวายจะเป็นแบบใหนหนอ คิดอยู่หลายวันค่ะ ก็เป็นชุดนี้ ไม่ไกล้ไม่ไกล ได้มาจาก JJ mart บ้านเราตัวไม่กี่สตังค์ แต่สาวๆ ทั้งงานสงสัย ยายนี่ไปเอาชุดนี้มาจากไหน มีคนหนึ่งบอกว่า นี่เป็นชุดที่ฉันจะยอมจ่ายเงินเพื่อให้ได้มันมา ดีใจจังเล้ย ถูมิใจผ้าไทย ไม่มีแบรนด์ แต่ คนชอบเยอะ

ตรงนี้ก็เป็นจุดต้อนรับค่ะ แขกผู้ชายจะคล้องคอด้วยพวงมาลัย ที่ทำจากเม็ด อืม ไม่ทราบค่ะ คนที่จะตอบคำถามได้ ก็ไม่รู้เหมือน เพราะว่าเป็นของที่มาจากเกาะ ฮาวาย
    ส่วนแขก ผู้หญิงก็จะคล้อง พวงมาลัยที่ทำจาก ดอกกล้วยไม้ค่ะ

สองสาวน้อย ในชุดสีฟ้าคอยแนะนำ ให้แขกเขียนคำอวยพร เสื้อสีขาว นั่นนะ เจ้าบ่าวค่ะ

ตรงนี้ก็เป็น บาร์ เครื่องดื่ม มี ทุกอย่างให้เลือกค่ะ วันนั้น น้ำฝรั่ง อร่อยมากๆๆๆ ค่ะ หมดไปหลายแก้วค่ะ

ช่วงนี้คนไม่เยอะ เลยมาแอบถ่าย น้ำเมาของต้อนรับอีกอย่าง

บรรยากาศในงานเริ่มครึกครื้น ค่ะ

เจ้าสาวชุดสีขาว ทัดดอกไม้ ค่ะ ดูอ้วนท้วมสมบูรณ์ น้องเขามีน้องได้สีเดือนกว่า คนดี นิสัยร่าเริงน่ารักมากๆ ค่ะ

ผู้คนก็คุยกันไป ดนตรีก็บรรเลงไป สไลด์ ก็ฉายไป เล่าเรื่องบ่าวสาว ไปไหนกันมาบ้าง อ้อ คู่นี้เขาเคยไปเที่ยวเมืองไทย และถ่ายรูป พระบรมนาชวัง แล้วนำมาตั้งเป็น ชื่อไวน์ เขา รวมทั้ง รูปถ่าย ก็พิมพ์ เป็น ลาเบลข้างขวดด้วยค่ะ

พามาดูโต๊ะจัดเลี้ยงบ้างค่ะ แต่ละโต๊ะ ก็จะมีชื่อแขกว่า แขกคนไหนนั่งโต๊ะไหน ค่ะ และส่วนใหญ่เจ้าบ่าว เจ้าสาวเขาจะรู้ อยู่ ว่าแขกกรุปไหน รู้จักกัน เขาก็จัดให้นั่งด้วยกัน

สังเกตุแต่ละที่ จะมีแก้ว สามใบ ใบใหญ่สุดสำหรับไวน์ ใบกลางสำหรับน้ำดื่ม ใบเล็กสุด สำหรับเชมเปญ ดื่มอวยพรค่ะ

บรรยากาศ ตอนกิน ดื่มค่ะ เจ้าบ่าว เจ้าสาว มากล่าวขอบคุณ แขก เพื่อนเจ้าบ่าวเจ้าสาวมาพูด ถึงเจ้าบ่าวเจ้าสาว และสุดท้ายมีการเสี่ยงทาย โดย แม่ของทั้งสองฝ่าย นำทรายสีขาว และทรายสีม่วง ผลัดกันเทลง ขวดใบใหญ่ เพื่อดู วิถีชีวิตคู่บ่าวสาวในอนาคต ค่ะ ภาพอยู่ในวีดีโอ แฮะหาไม่เจอ
    พี่แจ่มใสพาไปดูงานแต่งแบบฮาวายค่ะ พี่แจ่มใสพาไปดูงานแต่งแบบฮาวายค่ะพี่แจ่มใสพาไปดูงานแต่งแบบฮาวายค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แจ่มใสยิ้มสวย; 18-10-2010 at 02:35.

ขอบคุณจ้าพี่แจ่มใสที่แบ่งปันภาพจ้า
    นางแบบงาม น่ารักดีจ้า ยิ้มสยามสวยงามเสมอแม่นบ่จ้าพี่แจ่มใส :l-
    จัดงานแบบนี้ ชายหาดบ้านเฮา ใต้เดือน แสงดาว คือสิคักน้อจ้า
    ขอบคุณอีกครั้งสำหรับบรรยากาศงานแต่งแบบฮาวายจ้า
    เมื่อความจนผลักไส ดิ้นรนเท่าไรยิ่งไกลบ้าน

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    นางแบบกะงาม บรรยากาศกะดี ขอบคุณค่ะพี่น้องนางสำหรับการบอกกล่าวเรื่องราวอันเป็นที่น่ายินดีนำเนาะค่ะ เบิ่งไปนำกะบรรเจิดในอารมณ์นำจ้า ..
    มองต่าง..อย่างปลง

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย
    ขอบคุณจ้าพี่แจ่มใส งานแต่งเพิ่นออกแนวสบายๆเน๊าะจ้า
    ชุดพี่แจ่มใสกะแจ่มจริงๆจ้า งามจ้า ขอบคุณหลายๆจ้า
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    คนใส่สวยก็เลยทำให้ชุดสวยไปด้วยค่ะ พี่น้อง

ชอบจังบรรยากาศการแต่งงานแบบนี้ ดูไม่วุ่นวายดีนะคะ

*** สร้อยที่แขกผู้ชายใส่ ใช่ Kukui Nut หรือป่าวคะ เคยได้รับมาเป็นของฝากค่ะ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ชอบชุดพี่น้องจังเลย ใส่แล้วดูอวบขึ้นเนาะ บรรยากาศงานแต่งทางนุ้นเขาดูเป็นกันเองดีเนาะ ขอบคุณมากค่ะพีที่แบ่งปัน อยากดูรูปพี่น้องนางอีกอ่ะ ลงมาลงเยอะๆหน่อย
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ต้นข้าว
    *-* ได้ยินแต่ไวน์ ไวน์ ต้นข้าวกะกระโดดมาเบิ่งเลยล่ะ

นางแบบสวยจ้า ชุดกะงาม ๆ ๆ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ เพชรภูพาน
    เป็นตะม่วนแท้ครับ มักหลายกะอันยุในขวดนั้นหล่ะครับ 55555

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ฝรั่งแต่งงานก็น่ารักอีกแบบเนาะพี่แบบง่ายๆ บ่มีมาเว้าแต่งงานแบบไหนรวย หรือจน เสียดายห่อกลับบ้านบ่ได้
    อิ อิ อิ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    ขอบคุณสำหรับภาพสวย ๆ ครับ
    การที่จะประสบความสำเร็จได้ ต้องขึ้นอยู่กับความพยาม ความตั้งใจ สู้ฝ่าฟันอุปสรรคทุกอย่าง