หัวข้อ: ดูเอาเองจ้า

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4

ดูเอาเองจ้า

วันนี้จัดเก็บบ้าน เห็นรูปที่งามๆก็เลยเอามาฝากเพราะมีเพื่อนในบ้านมหาคนหนึ่งบอกว่า
    ถ้ามีรูปอะไรก็เอามาฝากใด้ดูบ้าง รูปนี้เมื่อปี 08คะ เป็นงานซำเมอร์แฟร์ คะ มีการออกร้านขายอาหารไทย การกประกวดสาวงาม สอยดาว นิมีหน้าที่ดูแลทางด้านนางงามกับบนเวทีไม่มี โอกาสได้เดินชมงานเลย ข้าวยังไม่มีเวลากินเลยจ้า คนต่างชาติให้ความสนใจกันมากคะ มีการทำข่าวลงหนังสือพิมพ์ท้องถิ่นด้วยคะ
    ดูเอาเองจ้า
    บรรยายกาสในงานวันนั้นอากาศดีมากคะ
    ดูเอาเองจ้า
    เดินตามขบวนแห่คะ หัวขบวนเป็นรำกองยาวและผู้ใหญ่ที่มาร่วมงานเดินนำหน้า นางงามเดินท้ายขบวนคะ มีตากล้องอัดเทปทำสารคดี
    ดูเอาเองจ้า
    สาวงามทั่งสิบลองลงคะแนนให้นะคะว่าใครได้ที่หนึ่ง:l-อายุ สิบหกถึงสามสิบคะ
    ดูเอาเองจ้า
    คนรอชมการละเล่นไทย มีฟันดาบ มวยไทย รำมโนรา ประกวดนางงามคะ
    ดูเอาเองจ้า
    อ่านบทคะก่อนขึ้นเวที :l-

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวน้ำโสม
    :l-:*-ผุประกวดกะงาม ผุประกาศดำเนินรายการยังงามคักครับ พี่.....:l-:*-

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    คนไทยทางพุ้นเพิ่นกะม่วนได่คือทางไทยเนาะจ้า.. ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันบรรยากาศจ้าพี่นิ
    มองต่าง..อย่างปลง

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย
    ขอบคุณหลายๆเพื่อนรัก เจ้าคืองามแท้เพี่ยนนั่นอิอิ
    ว่าแต่ ตกลง คนไหนได้รางวัล... ลูกหินว่าสิกดขอบคุณการโพสเป็นหยังมื้อนี้กด บ่ได้ เลย
    แต่กะขอบคุณหลายๆเด้อ มีภาพมาให้ชมจ้า
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    มีตคะคนสวยๆงามๆเนาะครับเอื้อยนิ บ่แม่นอายุสาวงาม16-40 ตี้ครับฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆหยอกเล่นเด้อครับเอื้อยอิอิอิ
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    บ่าวน้ำโสม บ่าวจัย สาวงามสิบคนอายุ 16ถึง30 อย่านับคนที่สิบเอ็ดด ดิถ้าคนที่11 นะ
    40 แน่ๆจ้า
    ลูกหินเพื่อนรัก ขอบคุณจ้าที่ชม
    บอกแล้วอย่าตกใจนะจ้า ว่าที่หนุึ่งคนไหนงานนี้ นิ โดนด่ายับเลย
    ที่หนึ่ง คนแรกด้านขวามือของนิจ้าใส่ชุดสีแดง อายุ 25
    ที่สอง คนที่สองด้านซ้ายมือของนิใส่ชุดสีน้ำเงิน อายุ 21
    ที่สาม ยื่นติดกันใส่ชุดสีฟ้า อายุ18
    ขวัญใจคือคนแรกด้านซ้าย ชุดสีแดงส้ม อายุ 16

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย
    ขอบคุณจ้าเพื่อนรัก..งาม งาม ทั้งนั้นจ้า
    โดยเฉพาะ สาวชุดฟ้ากระโปรงไหมหางปลาบาน ๆ นี่ตะฮักๆๆ
    เซกซี่ อิอิ
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    สวยงามมากเลยจ้าพี่นิ ขอบคุณมากที่แบ่งปัน นางงามก็สวยๆทังนั้นเลยค่ะ คนที่ได้ที่หนึ่งก็เหมาะสมนะค่ะ แค่ดูจากรูป ก็ดูเด่นกว่าเพื่อนค่ะ แต่คนใส่ชุดสีฟ้านี้ ออกจะเด่นที่สุดในทีมนะเนี่ย อิอิ (มีแซว )
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวธนา
    คนไทย สวยกว่าทุกชาติเลยครับ