หัวข้อ: นครโคราช...

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย

ดวงดาว The Star นครโคราช...

[FM]http://www.4shared.com/embed/110720911/93ced4d[/FM]

นครโคราช โดย...สายัณห์ สัญญา..

มาฟังเด้อครับอาจารย์บ่าวข้าวจี่ มีความหลังหยังน้ออยู่โคราช...

.... ขอมอบเพลงนี้พิเศษแด่พี่น้องชาวโคราชที่กำลังประสบอุทกภัยในขณะนี้ ขอให้ผ่านความยากลำบากนี้ไปให้ได้ครับ ขอเป็นอีกหนึ่งแรงใจ สู้ๆครับ....

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7
    ขอบคุณครับ.....โอ้วมาย..ก็อด

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    เพลงสมัยตะน่อยอายุสิบกว่าๆนิหล่ะอ้ายดุลย์
    อยากเป็นเขยโคราชต้องอดทนจ้า อิ อิ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยเมืองเพชร
    อะจึ๊ยยยยยยยยยย มักมักครับ มักหล๊ายหลาย:1-

จะให้กลับตอนนี้ยังกลับไม่ได้นะ เพราััะน้ำท่วมอยู่ ฮ่า+++

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ช่างภาพอิสระ
    สัญลักษณ์ของ ฅนภูค่าว
    นครโคราช บ้านเกิดกาฬสินธุ์

นครโคราชบ้านเอง

ถ่าอยากเป็นเขยโคราช เขาว่าให่พาผุสาวลอดประตูชุมพล ด้านหลังย่าโมเด้อครับ แต่ผมมายูโคราชเป็นสิบปีแล้วบ่กล้าลอด (ใม่เชื่ออย่าลบหลู่) ย้านบ่ได้กลับเมืองกะสินบ้านเฮาแม๊ะ.....55555

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย
    ..ตอนผมไปอยู่โคราชผมกะพาลอดอยู่เด้ครับทั่น แต่ลอดไปแล้วลอดกลับคืนมาแหมะ
    กะหยอนเนาะ บ่มีผลหยัง..5

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์
    สุรินทร์, ร้อยเอ็ด, และ สปป.ลาว
    ยังคิดถึง เมืองโคราชเสมอครับ ช่วงเวลาสามปีที่เรียนหนังสือ รู้สึกผูกพันมาก ๆ ...
    ลอดประตูชุมพล กะลอดมาแล้ว อธิฐานบอกย่าโมว่าให้สอบได้และได้มาอยู่เป็นหลานย่า กะสอบได้อีหลี...
    เป็นกำลังใจให้พี่น้อง ที่ประสบภัยน้ำท่วมครับ ซอยนครชัย ที่เซียงเหมี่ยงฯ เคยพัก กะท่วมหนักคือกัน...

อ้ายดุลย์ ติ๋มกะเคยไปลอดคือกัน...บ่กลับคืนพร้อม บ่เห็นได้ไปอยู่โคราช พุ้นไปตกเมืองเข้เหล้าพุ้น...ซวยบ่เจ้าว่า...อิอิอิ

ขอเพลงแหน่กะซั่นคั่นขอได้"คึดฮอดกะสิอดเอา"ศักดิ์ ภูเวียง "อยู่หม่องใด๋กะคึดฮอด"เอกพล มนต์ตระการ ขอบคุณล่วงหน้าจ้าอ้าย...

คึดฮอดบ้านพุ้นเด้อ เมืองอุดรฯ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ติ๋ม เปอร์โย; 24-10-2010 at 18:26.

ร่วมกิจกรรมนำความรู้ สัญลักษณ์ของ เซียนเมา
    ขอบคุณหลายๆครับญาอ้าย
    ที่หาเพลงเก่าๆที่น่าฟัง แต่หาฟังยาก มาไห่ได้ฟังกันครับผม:1-

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    คุ้นหูคักเพลงนี่........แต่ก่อนนี่สปอร์ทเพิ่นสิว่า สนับสนุนโดยแป้งฝุ่นหอมฮอลลีวู๊ด

Tags for this Thread