หัวข้อ: พาไปเทียวห้างยอดฮิต Harrods จ้า

พาไปเทียวห้างยอดฮิต Harrods จ้า

คุ้นหูกันไหมคะห้างนี้ Harrods ห้างแฮร์รอดส์คะฌเป็นห้างที่คนดัง คนรวยทั่วโลก นิยมเดินทางมาช้อปปิ้งกันคะ วันที่ยุ่งคนมีลูกค้าถึง 300.000 คน มีพนักงานกว่า 50.000 คน มาจาก 50 ประเทศที่ไม่ได้ใช้ภาษาอังกฤษ
    ไหนวันนี้เข้ามาในลอนดอนแล้วก็ เข้ามาเดินกระทบไหล่ไฮไซสักหน่อย มาเดินหลายครั่งแล้วยังเดินไม่ทั่วเลยคะ
    ทุกปีจะมีการลดราคาสินค้าถ้าติดตามข่าวต่างประเทศ
    ออกข่าวทั่วโลกคะ ในวันที่ลดราคา จะมีลูกค้ามาต่อคิวรอกันตั่งแต่ห้างยังไม่เปิด
    ขนาดลดราคาแล้วก็ยังซื้อไม่ลงคะ แพงมากๆ แม้แต่น้ำหอมยังราคาแพงกว่าร้านข้างนอกคะ วันนี้ได้กระเป๋าคะซิ้อไว้คะเดียวจะเอาไปฝากเพื่อนรักคะ
    พาไปเทียวห้างยอดฮิต Harrods จ้า
    เลือกเอาจ้าจะสี่งใบไหน :l-
    แอบถ่ายจ้า ชี้นอาหารและของชำร่วย
    วันนี้ได้เดินแค่ชั้นไต้ดินคะ
    หลังจากไดอาน่า เจ้าหญิงแห่งเวลส์ สิ้นพระชนม์พร้อมกับโดดี ฟาเยด บุตรชายของโมฮัมเหม็ด อัล ฟาเยด ทางห้างได้สร้างอนุสรณ์ภายในห้างสองแห่งเพื่อรำลึกถึงบุคคลทั้งสองตามความต้องการของอัล ฟาเยด แห่งแรกเปิดเมื่อวันที่ 12 เมษายน พ.ศ. 2541 ประกอบด้วยภาพถ่ายของทั้งสองอยู่ด้านหลังแท่นรูปพีระมิดที่ตั้งแก้วไวน์ที่ยังมีคราบลิปสติกจากพระกระยาหารค่ำมื้อสุดท้ายของเจ้าหญิงไดอาน่า และแหวนที่มีคำบรรยายว่าเป็นแหวนหมั้นที่โดดีซื้อก่อนวันที่เสียชีวิต[9]

อนุสรณ์แห่งที่สองเปิดเมื่อ พ.ศ. 2548 ตั้งอยู่ที่บันไดเลื่อนอียิปต์ที่ประตูสาม มีชื่อว่า "เหยื่อผู้บริสุทธิ์" เป็นรูปหล่อทองสัมฤทธิ์ของบุคคลทั้งสองในท่วงท่าเต้นรำบนชายหาดใต้ปีกของนกอัลบาทรอส ซึ่งเป็นสัญลักษณ์สื่อถึง "จิตวิญญาณอันศักดิ์สิทธิ์"[10] รูปหล่อนี้สร้างขึ้นโดยบิลล์ มิทเชลล์ วัย 80 ปี ผู้เป็นเพื่อนสนิทกับอัล ฟาเยด และเป็นที่ปรึกษาด้านการออกแบบศิลป์ให้แก่แฮร์รอดส์มานาน 40 ปี อัล ฟาเยด กล่าวว่า เขาต้องการให้จิตวิญญาณของบุคคลทั้งสองยังคงมีชีวิตผ่านทางรูปหล่อนี้[11]

หลังการเสียชีวิตของไมเคิล แจ๊คสัน อัล ฟาเยด ประกาศว่า ได้มีการหารือถึงแผนการสร้างอนุสรณ์สำหรับศิลปินผู้ล่วงลับแล้ว[12]

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    โอ้ว...นี่หรือห้างของเจ้าของทีมฟุตบอลสโมสรฟูแล่ม ขอบคุณครับสำหรับภาพสวยๆครับ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ฝั่งนู้นคงหนาวแล้วเนาะพี่นิ สถานที่ช้อปน่ารักดีค่ะ ขอบคุณภาพสวยๆนะคะ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    หนูเลือก size M ลายหมี Harrods ค่ะ เอิ๊กๆ

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ผู้ก่อการรัก
    หนูเลือก size M ลายหมี Harrods ค่ะ เอิ๊กๆ
    ได้ตามสั่งจ้า น้องสาว:l-
    ห้างเค้าเดินไม่เบื่อคะมิกเซ่ มีอะไรแปลกตาจากหลายประเทศคะ
    ทางนี้ทั่งฝนทั่งลมหนาวคะ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ โก๋ดง
    ห้างนี้ เป็นเจ้าของ ทีม ฟุตบอล ฟูแล่ม แมนบ่อครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ สาวทุ่งฝน
    กริ๊ดดดด...อยากไปซุปโตจักสองอาทิตย์เด้น้อจ้า ช๊อบปิ้งกับพุหญิงเป็นของคู่กัน แม่นบ่ซื้อหยัง ได้อย่างเบิ่งสื่อๆ กะมีแฮงแล้วจ้า คิคิ