หัวข้อ: โปรดช่วยกันรักษาความสะอาด

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

โปรดช่วยกันรักษาความสะอาด

เว็บบ้านมหาดอทคอม ได้รับการยอมรับและเป็นที่รู้จักกันอย่างกว้างขวาง หลายคนรู้จักเว็บบ้านมหาดอทคอมและพยายามที่อยากจะสมัครเป็นสมาชิกกันมากมายไม่เว้นแต่ละวัน

ข้อจำกัดในการสมัครเป็นสมาชิก อาจจะมีเหตุผลบางอย่างที่ไม่สามารถเปิดให้บุคคลทั่วไปสมัครได้ตามอำเภอใจ ด้วยเหตุผลทางด้านข้อมูลและเนื้อที่ และต้องการสมาชิกที่มีความต้องการที่อยากจะเป็นสมาชิกจริง ๆ ไม่ใช่สมัครทิ้งไว้เฉย ๆ

จริง ๆ แล้ว ผมอยากให้สามารถสมัครได้ทุกคน เพราะผมไม่อยากได้ยินคำว่า เด็กเส้น หรือเล่นพรรคเล่นพวก เมื่อสมัครแล้วไม่มีการเคลื่อนไหวใด ๆ ก็ค่อยว่ากันทีหลังโดยมีระยะเวลาตามที่ระบุไว้นั้น ผมก็เห็นว่ามีความเหมาะสมดี

ตามที่เคยเรียนให้ทราบแล้วว่า เว็บบ้านมหาได้ถูกสร้างขึ้นมาเพื่อต้องการสืบสานไว้ซึ่งขนบธรรมเนียมประเพณีอันดีงาม และมอบให้พวกเราทุกคนช่วยกันดูแลรักษา พบเห็นขยะมูลฝอยหรือสิ่งปฏิกูลก็ช่วยกันรักษาความสะอาด เพื่อที่จะให้เว็บบ้านมหาดอทคอมเดินไปตามวัตถุประสงค์หรือเจตนารมณ์ที่ได้วางไว้

ความเป็นน้ำหนึ่งใจเดียวกัน ความรัก ความสมัครสมานสามัคคีเท่านั้นที่จะนำพาให้นาวาที่ชื่อบ้านมหาดอทคอมลำนี้ สามารถที่จะล่องลอยไปสู่จุดหมายได้ โดยมีพวกเราทุกคนเป็นแรงขับเคลื่อน และช่วยกันอุดรูรั่วและประสานรอยร้าวทั้งหลายทั้งปวงที่มีอยู่ให้หมดไปด้วยเหตุและผล และการแสดงความคิดเห็นที่เป็นประโยชน์ในทางที่สร้างสรรค์ เพื่อนำไปสู่การพัฒนาที่เป็นประโยชน์ร่วมกัน.

โปรดช่วยกันรักษาความสะอาด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 19-10-2010 at 09:43.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ kung สาวขอนแก่น
    บ้านหนองกุง ขอนแก่น

เวปบ้านมหา

เวปบ้านมหา มีเด็กเส้น นำบ่จ้า
    น้องกุ้งเข้ามาบ่ได้ใช้เส้นจ้า
    กว่าจะมาเป็นสมาชิก บ้านมหาได้
    กะยากคือกัน แต่พอได้เข้ามาแล้ว
    กะได้รู้ว่า เวปบ้านมหา มีดีอย่างที่เพิ่นว่า
    จริง ๆ จ้า ผู้บ่าว - ผู้สาว กะมีแต่คนอัธยาศัยดี
    อันนี้ รับประกันความจริงจ้า :l-

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อย
    บล็อก
    21
    ขอแสดงความคิดเห็นแหน่เด้อครับ เว็บบ้านมหามีสมาชิกหลายก็จริง แต่ตามที่ ท่องไปในบ้านเบิ่งหลายๆบ้าน(Hi7) บางบ้านยังว่างเปล่า เจ้าของบ้านไม่มาดูแลปัดกวาดเช็ดถู กลายเป็นบ้านร้าง ด้วยสาเหตุใดไม่อาจทราบได้ ได้แต่เพียงสันนิษฐานว่า ท่านเหล่านั้นสมัครสมาชิกแล้ว เข้ามาใช้งาน ชั่วครู่ชั่วคราวก็จากไป
    เห็นว่า ควรจำกัดเวลาการเข้ามาของสมาชิกใหม่หรือเก่าไว้ว่า ถ้าขาดการติดต่อ(อาจเข้ามาโพสต์ มาแสดงความเห็นบ้าง) เป็นเวลากว่า 60 วัน ก็ให้แอดมินท่านพิจารณาลบทิ้งไป ถ้าจะมาก็ให้สมัครสมาชิกใหม่ ทำนองนั้น คิดว่า จะมีสมาชิกเราให้ความสำคัญและจะทำให้เวปบ้านมหามีประสิทธิภาพมากกว่าที่เป็นอยู่ก็ได้

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนอนชาเขียวโออิชิ
    อ.ปะคำ จ.บุรีรัมย์

น้องหนอนนี่หล่ะเด็กเส้นจ้า เพราะสมัครบ่ได้เลยให้อ้ายฮักเพิ่นสมัครให้
    รับรองบ่ทำเวปเสื่อมเสียจ้า
    มีหลายคนกะอยากให้หนอนเชิญเป็นหมู่อยู่กะเฮ็ดบ่เป็น
    เพิ่นกะถามหลายรอบแล้ว เลยให้ถามอ้ายพลเอาเด้อ

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    แต่ผมว่าควรจะแจ้งบอกเหตุผลระเบียบการสมัครให้ชัดเจน บ่แม่นว่าผู้ได๋ถามกะให้คำตอบคะเจ้าบ่ได้ มันคาใจกะจั่งว่า

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ Boom69
    Khon kaen ThaiLand
    บล็อก
    4
    ขอบคุณบทความ ดีดี นะค่ะ คุณปู่
    บ่มีเด็กเส้น ดอกจ้า...มีแต่ เส้นเล็ก

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ พจนารถ

เรื่องฮิตน่าอ่าน อยากให้พี่น้องได้อ่าน

หากท่านสมาชิก หรือผู้เยี่ยมชมได้อ่านบทความของท่านเว็บมาสเตอร์แล้ว
    ทุกท่านจะเข้าใจในเว็บบ้านมหาของพวกเราทุกคน
    ทั้งเจตนาของผู้ก่อตั้ง และแนวทาง ได้รวมไว้อยู่ใน เกี่ยวกับบ้านมหา นะครับ

อยากให้พี่น้องได้อ่าน

หลายสิ่ง หลายอย่างได้รวมอยู่ในนี้แล้วครับ
    อยากให้ทุกท่านได้อ่านครับ เกี่ยวกับบ้านมหา

หรือหากต้องการสมัครสมาชิก โดยบ่ต้องให้ถูกมองว่าผ่านคนรู้จัก(เส้น)
    ก็สามารถเข้าไปฝากข้อความคิดเห็นไว้ในส่วนของทำเนียบดีเจ isanradio.com ได้ครับ
    เพราะว่ามีสมาชิกหลายท่านสมัครผ่านช่องทางนี้ เพียงแต่ท่านฝากเมล์ และยื่นความประสงค์ไว้ ผมก็เห็นหลายท่านสมัครได้จากจุดนี้ครับ
    เป็นหยังต้องเป็นอีสานเรดิโอ ก็ถ้าเราอยากจะเป็นสมาชิกจริงๆแล้ว ก็ควรจะแสดงออกถึงความอยากเป็นสมาชิก เพียงเราร่วมแสดงความคิดเห็น ถือเป็นกิจกรรมเริ่มต้นที่ดีมากๆเลยครับ เมล์ที่แนะนำ gmail และ yahoo ขอให้ทุกท่านโชคดี

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    เพื่อความสะดวกอาจเฮ็ดป้ายบอกทางให้คนที่สนใจอยากสมัครได้เข้าไปอ่านระเบียบของเว็บได้ง่ายขึ้นครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ไก่โต้ง
    thedon:เพื่อความสะดวกอาจเฮ็ดป้ายบอกทางให้คนที่สนใจอยากสมัครได้เข้าไปอ่านระเบียบของเว็บได้ง่ายขึ้นครับ

ผมกะว่าคือกันกับอ้าย thedon ละครับ มีคนถามผมคือกัน
    :สิสมัครเป็นสมาชิกบ้านมหาจังได
    ผมกะตอบได้แค่สั้นๆ ว่ามีสมาชิกอยู่บ้านมหาเพิ่นส่งลิ้งเข้ามาทางเมล์ แล้วเข้าไปสมัคร
    :แล้วสิบอกไผละส่งลิ้งเข้ามาให้สมัคร
    ผมกะตอบว่า ไปถามอยู่ห้องแชทเด้อครับแล้วบอกความจำนงอยากสมัครเป็นสมชิกบ้านมหา หลายขั้นตอนอยู่เนาะครับ แต่ถ้าหาผู้ส่งลิ้งเข้าเมล์บ่ได้กะคงบ่ได้สมัคร เหลียวโตนผู้เพิ่นอยากเป็นสมาชิกบ้านมหาอีหลีครับ ผมกะเข้ามาเว้าห้องแชทอยู่โดนเติบ กว่าสิสมัครสมาชิกได้ พยายามเอาเด้อพี่น้อง

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ พจนารถ

เสียงอุทาน ช่องทางสำหรับติดต่อบ้านมหา

ช่องทางสำหรับติดต่อบ้านมหา ถึงเว็บมาสเตอร์โดยตรง
    คงจะบ่มีช่องทางใดที่ดีมากไปกว่านี้อีกแล้วครับ
    เลือกติดต่อในช่องทางที่เหมาะสมสำหรับท่านได้ในลิ๊งก์นี้
    แต่ทุกสิ่งทุกอย่างก็ต้องขึ้นอยู่กับการพิจารณาตัดสินใจของผู้ดูแลนะครับ
    ผมก็แนะนำได้เท่านี้ ถึงจะน้อยนิดแต่ก็คงพอช่วยท่านได้บ้าง

Tags for this Thread