หัวข้อ: โรครัก

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มุมหนึ่งของความคิดถึง
    บล็อก
    22

กระพริบตา โรครัก

ถึง คนดีที่คิดถึง

คนดีรู้ไหมว่าตอนนี้ ฉันเป็นโรคที่ร้ายแรงที่สุด ซึ่งไม่อาจจะรักษาให้หายด้วยยาขนานใดๆ เพราะฉันเป็นโรครัก ระยะสุดท้าย ถึงแม้จะมียารักมากมายนำมาใช้ แต่ใจดวงนี้มันดื้อยาเสียแล้ว โรคได้แค่บรรเทาไม่อาจจะหายขาดได้ เว้นเสียว่าจะได้ยารักจากใจคนดี ฉันจะตายไปพร้อมกับโรครักนี้เป็นแน่แท้ อิอิ

บันทึกคลายเครียดค่ะคนดี เพราะตอนนี้ทั้งปัญหาหัวใจ ปัญหาการงาน ปัญหาต่างๆ มันลุมเล้าใจฉันเหลือเกิน มีเพียงความคิดถึงคนดีที่พอได้ยิ้ม ในยามที่ท้อแท้อย่างนี้ อยากให้คนดีอยู่ใกล้ๆ คอยเป็นกำลังใจจัง

แต่นั้นมันก็ไม่อาจเป็นไปได้ดั่งใจคิด ก็ได้แต่บอกตัวเองว่าฉันต้องสู้นะ สู้เพื่อฉันเอง ฉันเหนื่อยจ้าคนดี ฉ้นท้อ ฉันได้แต่รอความหวังจากคนดีรู้ไหม

คิดถึงเสมอ

มุมหนึ่งของความคิดถึง
    20 ตุลาคม 2553

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ mewcoppy
    จักมื่อมันต้องสมหวังครับ ...โชคดีครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ cute
    ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั่นครับ สู้ต่อไปครับเป็นกำลังใจให้ครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ Baimon
    :l-สวัสดีค่ะ
    ขอให้เอื้อยผ่านพ้นวันเวลาอันเลวร้ายไปได้โยเร็วเหมือนพายุฝนพัดเข้ามา
    จั๋งได๋กะขอให้เอื้อยทนสู้เอาใว้เพื่อเป็นวันที่ฟ้าหลังฝน
    มื้อนั่นสิเป็นมื้อของเฮาจ้า:l-:l-
    เป็นกำลังใจให้จ้า:l-นู๋กะคือกันจ้า

ขอแค่ได้รักแม้จะทุกข์หนักก็ขอรักเธอ อิอิอิ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย

โรครัก

โอ้ยยยหนอ....... อ่านตอนแรก นึกว่าถึงหนักกะสิขอบรรทุก...เธอ โรครัก
    โรครัก กะกลัวยุ โรคชรา...ภาพ ก่อนไวอันสมควรแฮงกลัวคัก โรครัก

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวกบินทร์
    ซุหม่อง...ที่ไป..!!!
    โรคนี้...บ่มียารักษา...
    แย่แล้ว...บาดนิ ว่าสิไปหายาลดความหล่อมากินยุ สิมีบ่น้อ.........??

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    อะไรไม่เท่ากับการชนะใจตัวเองดอกจ้า

คนเราถ้าสู้เสียอย่าง ก็ไม่น่าจะแพ้ชีวิตได้นะคะ

ทุกอย่างเยียวยาได้ด้วยกาลเวลาจ้า

Tags for this Thread