หัวข้อ: "กูปรี"ศรีสะเกษ เมืองไทย เอฟซี ตกชั้นไทยลีกเป็นทีมที่ 3

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1

คุยเรื่องฟุตบอล ฟุตบอล "กูปรี"ศรีสะเกษ เมืองไทย เอฟซี ตกชั้นไทยลีกเป็นทีมที่ 3

"กูปรีเมืองไทย"ศรีสะเกษ เมืองไทย เอฟซี จบเส้นทางในศึกไทยลีกอย่างเป็นทางการหลังต้านพลังรุกของแข้ง"ปราสาทสายฟ้า"บุรีรัมย์ พีอีเอ ไม่ไหวพ่ายคาถิ่น 0-3 ดูดู้,สุเชาว์ นุชนุ่ม และ รังสรรค์ วิวัฒชัยโชค ซัดคนละดอก ส่งผลให้ศรีสะเกษฯกลายเป็นทีมที่ 3 ต่อจาก ทหารบก และ แบงค็อก ยูไนเต็ด ร่วงสู่ลีกด.1 ขณะที่บุรีรัมย์ พีอีเอเก็บ 3 แต้มสำคัญพร้อมทะยานรั้งรองฝูงแทนชลบุรี เอฟซี ที่สำคัญยังต่อลมหายใจในการลุ้นแย่งแชมป์กับเมืองทองฯยูไนเต็ดออกไป

"กูปรี"ศรีสะเกษ เมืองไทย เอฟซี ตกชั้นไทยลีกเป็นทีมที่ 3

"กูปรี"ศรีสะเกษ เมืองไทย เอฟซี ตกชั้นไทยลีกเป็นทีมที่ 3

ขอบคุณข่าว :http://www.siamsport.co.th

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไผ่หวาน
    บล็อก
    14
    เป็นกําลังใจให้นะค่ะ จากแฟนคลับพัทยายูไนเต็ดค่ะ:l-:l-

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    เสียดายเด้จั่งได้กะทำเต็มที่แล้วครับผมปี่หน้าคงจะได้ขึ่นไปอีกครับผม

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    เอ้า แพ้คาถิ่นเลยบ่ครับ เอาใจซ่อย ๆ ครับ สู้ ๆ
    การที่จะประสบความสำเร็จได้ ต้องขึ้นอยู่กับความพยาม ความตั้งใจ สู้ฝ่าฟันอุปสรรคทุกอย่าง

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    ปีหน้าเอาใหม่ครับ เฮ็ดคือนิวคลาสเซิลนี้กะได้เนาะครับ ตกชั้นปีเดียวแล้วกะขึ้นมาใหม่เด้อ
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    ศรีราชา เอฟซี ใช้เวลาปีเดียวเลื่อนชั้นเป็นทีมแรกครับหลังจากที่ตกชั้นไทยลีกฤดูกาลที่แล้วและขอนแก่นกะตามขึ้นไปติดๆ อีกทีมกำลังลุ้นกันอยู่ ผมเอาใจซ่อยเชียงรายยูไนเต็ดครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มวีระ
    .....ฤดูกาลหน้ากลับมาไทยพรีเมียรลีกอีกแน่นอนครับ...แล้วเจอกันครับ...ราชนาวี -ระยองครับ...

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ทอง
    เศร้าหลายครับ
    แต่ว่าจิติดตามผลงานต่อไปครับ
    ศรีสะเกษ สู้ สู้ๆๆ

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7
    ให้กำลังใจ..ชาวกูปีย์เด้อครับ..สู้ต่อไป

เพลง บ่าวสาวกูปีย์
    คำร้อง แอ้ว ศรีษะเกษ
    ดนตรี บ่าวข้าวจี่
    ขับร้อง แอ้ว ข้าวจี่

:1-[MUSIC]http://www.file2go.com/mrun.php?me=162s3[/MUSIC]:1-

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย
    ...ปีหน้าสู้ใหม่ กลับขึ้นไปให้ได้ เสียดายเนาะ ขอนแก่นขึ้น ศรีเกดลง...

อยากให้มีทีมต่างจังหวัดขึ้นไปอยู่ลีกสูงสุดหลายๆทีม