หัวข้อ: มะม่วงด้วยความคิดถึง จากครัวใจสลาย

มะม่วงด้วยความคิดถึง จากครัวใจสลาย

ในความคิดถึง มองอะไรเห็นอะไรก็คิดถึงไปหมด
    เห็นอะไรกินอะไร ก็คิดถึงใจเอ๋ยใจเราเค้าละสุขสบายดีไหม
    หิวอยากอะไรได้กินบ้างไหม มะม่วงน้ำปลาหวาน นี้ก็อีกอย่างที่คุณชอบ
    ลูกเดียวยังน้อยไปสำหรับคุณ ฝากไว้ตรงนี้ถ้าคุณผ่านมาเจอให้รู้ไว้คิดถึงคุณเสมอ
    ได้มะม่วงมาลูกหนึ่งจากร้านจีน แพงคะลูกนี้ 2 ปอนด์15คะ
    ทำหน้าปลาหวานแก้เหงา หลังจากทำลาดหน้า
    มะม่วงด้วยความคิดถึง จากครัวใจสลาย
    มาคะดูกัน
    ซอยหอมแดง กุ้งแห้งตำให้ละเอียดสักห้าตัว
    ตั่งหม้อน้อย ใส่น้ำปลาลงไปไม่ต้องมากนะคะเดียวเค็ม
    ใส่น้ำตาลปีบเคียวให้น้ำตาลละลาย ใส่หอมที่ซอยไว้ลงไป กุ้งแห้งที่ตำไว้ลงไป และก็กุ้งแห้งเป็นตัวด้วยนะคะ ก่อนเอาลงก็ใส่พริกที่หั่นแล้วลงไป พริกแห้งหรือพริกสดก็ได้
    :*-ขอบคุณทุกคนที่แวะมาชมครัวใจสลายคะ:*-

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11
    คุณนิ นี้ไม่ธรรมดาเลยนะครับ ไม่ว่าจะเป็นเมนูอาหารคาวหวาน
    ของเปรี้ยวๆ ก็น่าทานครับ ... ดูภาพแล้วน้ำจิ้มไหลเลยนะครับ.

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    ว๊าวว..น้ำลายไหลลลล..ขอกินนำแนจ้านิจ๋า..เป็นตะส้มคักแท้จ้า

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ปั้ม อาภัพ
    กินบักมวงส้มจนเข็ดแข่ว หัวใจล่ะคื่อบ่จักเข็ดจักเทือ แมนบ่พี่น้อง หัวใจมันกะเลยสลาย ใช่ไหมคับ พี่นิ ๕๕๕

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ชัย หมอแคน
    บล็อก
    3

ฟังเพลงออนไลน์ มอบกลอนแกล้มมะม่วงจ้า

หัวใจดวงน้อยที่แหลกสลาย
    เหลือไว้เพียงกายยังหายใจอยู่
    เหลือบมองมะม่วงมันคงรู้
    ว่าฉันอยู่ด้วยความคิดถึงเธอ
    กุ้งแห้งนอนหนาวจนตัวงอ
    เธอจะรู้ไหมหนอฉันนอนหนาว
    น้ำตาลยังรู้เลยว่าฉันเศร้า
    น้ำปลาคาวขื่นขมปนน้ำตา
    แก้มเคยหอมบัดนี้เธอหอมใคร
    หอมแดงพริกแห้งจะรู้มั่งไหมหนา
    ฉันสะอื้นเคี่ยวน้ำจิ้มตรมอุรา
    ปาดน้ำตา จิ้มหนึ่งเม็ด....จนเข็ดฟัน

มอบให้พี่นิคนงามคับผม....

ฉันสะอื้นเคี่ยวน้ำจิ้มตรมอุรา
    ปาดน้ำตา จิ้มหนึ่งเม็ด..
    บทกลอนเหมือน ตาเห็นเลยนะ บ่าวชัย
    ปั้ม พี่อยู่มาจนป่านนี้พึ่งจะมารู้จัก ว่าใจสลายเป็นอย่างไร
    คุณดิษฐ์ ทำอาหารเป็นก็เพราะความรักนี้ละคะ รู้ว่าคนรักชอบอยากอะไร
    ก็เรียนรู้หัดทำจ้า

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    หวิ้ววววววว
    น้ำลายหกแหล่ววววววววววววววววววว

เอาของชอบมาล่อนี่ อ่อย น้ำลายไหลไปหลายแหมะเลยจ้า