หัวข้อ: เพลง โทรมาหน่อยนะ ศิลปิน nuzing จูเนียร์

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7

เพลง โทรมาหน่อยนะ ศิลปิน nuzing จูเนียร์

และแล้ว..ก็ถือว่าเสร็จสมบูรณ์ สำหรับเพลงของเดอะสตาร์...นะครับ
    บ่าวข้าวจี่ จะทยอยมิกซ์ และ มาสเตอรริ่ง นำมาให้ฟังต่อเนื่องเฉพาะเพลงที่เสร็จสิ้นแล้วนะครับ
    และจะมิกซ์รวมเป็น อัลบั้ม ก็ต่อเมื่อเสร็จสิ้นทั้ง 12 เพลงครับ

เพลง โทรมาหน่อยนะ  ศิลปิน nuzing จูเนียร์

เพลง โทรมาหน่อยนะ
    ศิลปิน Nuzing จูเนียร์..
    :1-

[4SHARED]http://www.google.co.th/embed/865768022/70a3ca71[/4SHARED]

Download
    http://www.google.co.th/audio/hZ1c9hNY/___-_.html

เพลง...โทรมาหน่อย..น๊า

คำร้อง ทำนอง ....บ่าวข้าวจี่
    ขับร้อง nuzing
    ดนตรีโดย บ่าวข้าวจี่

* อยู่ๆก็คิด..มา หลับตาก็ละ..เมอ บางวันก็อยากเจอเธอขึ้นมา ซะงั้น..แหละ
    เบอร์โทรที่ขอ..ไป เมื่อไหร่จะเท็คแคร์ ตอนนี้กำลังแย่ เหงาใจนักหนา....

โทรมาให้แว๊บ..นึง คิดถึงและห่วงใย เท่านี้ก็สุขใจ ไม่ต้องมี คำสัญญา
    อาทิตย์ ละเจ็ดวัน ห่วงฉันทุกเวลา คงไม่มีปัญหา สำหรับเธอใช่..ไหม

( Hook ) น๊า..นะพี่น๊า...น๊า..นะพี่น๊า... อย่าลืม น๊ะโทรหน่อยน่ะ ....
    น๊า..นะพี่น๊า...น๊า..นะพี่น๊า... อย่าลืม น๊ะโทรมา น่ะ
    น๊า..นะพี่น๊า...น๊า..นะพี่น๊า... คิดถึง..น๊ะ ........ รู้หรือเปล่า

อยู่ๆก็รักเธอ..ก็เผลอใจแล้ว..ซิ จะทำยังไงดี มีปัญหาซะ...แล้วเรา
    ก็ใจมันดื้อดึง คิดถึงก็เริ่มเหงา ไม่ได้ยินเสียงเขามันปวดใจ..นักหนา
    ..น๊า..นะพี่น๊า...น๊า..นะพี่น๊า... อย่าลืม น๊ะโทรหน่อยน่ะ ....
    น๊า..นะพี่น๊า...น๊า..นะพี่น๊า... อย่าลืม น๊ะโทรมา น่ะ
    น๊า..นะพี่น๊า...น๊า..นะพี่น๊า... คิดถึง..น๊ะ ........ รู้หรือเปล่า

(ซ้ำ) * ทั้งหมด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pui.lab; 24-10-2011 at 05:55. เหตุผล: เพิ่มเนื้อเพลง

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย

ดวงดาว The Star

โอ้ววว..ม่วนตั๊วหละ แบบวัยรุ่น เสียงดีครับน้องแนน ดังคักๆงานนี่
    ดีใจนำยายหนูล่วงหน้าเด้อ....

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ชิงช้าชาลี
    บล็อก
    1
    น่ารักจังเลย น้องแนน คู่แฝดยาย Nuzing

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    น้องแนนร้องเพลงม่วนได้แม่อิหลีจ้า นี่ละเพิ่นว่าลูกไม่หล่นไม่ไกลต้น
    เป็นกำลังใจให้นักร้องและทีมงานทุกคนครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ม๋าน่อย
    บล็อก
    2
    ทั้งสวยทั้งเสียงดีเนาะจ้า เปิดหม่องได๋ดังหม่องหั่นแหน่นอน ฟันธง!

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    น่ะ.น่ะ..น่ะ..พี่น่ะ อย่าลืมน่า โทรหน่อยน่ะ..สุดยอดๆๆๆๆๆจ้าน้องแนน..

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย
    สุดยอดอีหลีจ้า น้องแนนนนนน จุ๊บๆๆ
    ตะฮัก น่ารัก สวย ได้แม่เน๊าะ อิอิ และพระเจ้าพ่อนำน๊อจ้า
    คิดฮอดจ้า เชิบๆๆๆ
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

Miss Papaya
    ศิลปิน นักแสดง
    แม่ครัวบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ สาวผู้ฮ้าย
    รู้ป่าวๆๆๆๆๆๆๆๆๆโทรมาหาหน่อยนะ นะน๊าๆๆๆพี่น๊าๆๆๆๆๆๆๆๆๆรู้หรือป่าวอิอิ ม่วนๆๆจ้า
    :b-b เมรีขี้เมา :b-b

สุดยอดเลยจ้าน้องแนน...น้องสาวผู้ด๋ายยยย เสียงดีแท้ๆ คึดฮอดเด้...

อ้างถึง...น่ะ.น่ะ..น่ะ..พี่น่ะ อย่าลืมน่า โทรหน่อยน่ะ..สุดยอดๆๆๆๆๆจ้าน้องแนน..
    อย่าว่าแต่โทรหน่อยนะเลยพี่แจง...เอสเอ็มเอสยังบ่อยากตอบเลย ฮ่ากินเครื่องในคนหนี่....เว้ามาหละหมึ๋นแฮง....อิอิ
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    กรี๊ดดดดดดดดดดดดดเพราะ

ของเราเมื่อไหร่ได้คิวน้ออออ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

Tags for this Thread