หัวข้อ: ลึกสุดใจ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มุมหนึ่งของความคิดถึง
    บล็อก
    22

กระพริบตา ลึกสุดใจ

ถึง คนดีที่คิดถึง

วันนี้มาพร้อมกับความเหน็ดเหนื่อยค่ะคนดีของฉัน ความเบื่อหน่ายทำไมมันถึงมารวมพลังอยู่ที่ฉันในตอนนี้ กำลังใจที่เคยมีดูมันเหลือน้อยเต็มที แล้วอย่างนี้ฉันจะมีสุขได้ยังไงน้อ คิดถึงคนดีค่ะ ที่เก็บไว้ลึกๆสุดใจ ซึ่งเวลาท้อยามใดก็ดึงมันออกมาใช้ทุกที แต่คราวนี้มันหนักไปค่ะ ดึงไม่ค่อยขึ้นเอาเสียเลย

แล้วทางโน้นเป็นไงบ้างค่ะ สบายดีไหม กินข้าวหรือยัง งานหนักไหมค่ะ ได้แต่ถามในใจไม่อาจได้คำตอบได้ เขาบอกว่าคนที่คิดถึงกัน ใจตรงกันจะมีสื่อถึงกัน สำหรับฉันก็มีอะไรมีขวางกั้นไม่อาจจะสื่อถึงได้ โอ๊ยย คิดถึงจังทำไงดีน้อ อิอิอิ

คิดถึงเสมอ

มุมหนึ่งของความคิดถึง
    26 ตุลาคม 2553

ความเยือกเย็น

เก็บเธอไว้ลึกสุดใจ
    เก็บไว้ไม่ให้ไปไหน
    ถึงแม้เธอจะอยู่แสนไกล
    จะเก็บไว้ในใจตลอดไป

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=tLFJoNAaRBQ

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    คงจริงนะคะที่ว่าถ้าจิตคิดถึงซึ้งกันและกัน
    จะสื่อความคิดถึงกันได้ ความคิดถึงช่างทรมานเหลือเกิน
    บอกข่าวให้กันรู้สักนิด งานหนักไหม สบายดีหรือเปล่า
    คนทางนี้ตั่งตารอ

Tags for this Thread