หัวข้อ: ข้อคิดดีๆยามท้อแท้

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คนบ้านบ้าน

ข้อคิดดีๆยามท้อแท้(ฉบับบแก้ไขรูปกบ)

ข้อคิดดีๆยามท้อแท้(ฉบับบแก้ไขรูปกบ)

ข้อคิดดีๆยามท้อแท้

1. โลกกลมๆ ใบนี้ ไม่มีอะไรได้มาฟรีๆ
    2. ของฟรีไม่เคยมี ของดีไม่เคยถูก
    3. อยู่ให้ไว้ใจ ไปให้คิดถึง
    4. คนเราต้องเดินหน้า..เวลายังเดินหน้าเลย
    5. ไม่ต้องสนใจว่า แมวจะสีขาวหรือสีดำ ขอให้จับหนูได้ก็พอ
    6. ยิ่งมีใจศรัทธา ยิ่งต้องมีสายตาที่เยือกเย็น
    7. ในโลกกลมๆ ใบนี้ ไม่มีคำว่าแน่นอน
    8. คนเราเมื่อม้าตาย ก็ต้องลงเดิน
    9. ท้อแท้ได้แต่อย่า…ท้อถอย
    10. อิจฉาได้แต่อย่าริษยา
    11. พักได้แต่อย่าหยุด
    12. หนทางอันยาวไกลนับหมื่นลี้ ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกเสมอ
    13. จะเห็นค่าของความอบอุ่น เมื่อผ่านความเหน็บหนาวมาแล้ว
    14. เริ่มต้นดีแล้ว ลงท้ายก็ต้องดีด้วย
    15. จงใช้สติ อย่าใช้อารมณ์
    16. เบื้องหลังความเข้มแข็ง สมควรมีความอ่อนโยน
    17. หลังผ่านปัญหา จะรู้ว่าปัญหานั้นเล็กนิดเดียว

ข้อคิดดีๆยามท้อแท้(ฉบับบแก้ไขรูปกบ)ข้อคิดดีๆยามท้อแท้(ฉบับบแก้ไขรูปกบ)ข้อคิดดีๆยามท้อแท้(ฉบับบแก้ไขรูปกบ)ข้อคิดดีๆยามท้อแท้(ฉบับบแก้ไขรูปกบ)ข้อคิดดีๆยามท้อแท้(ฉบับบแก้ไขรูปกบ)ข้อคิดดีๆยามท้อแท้(ฉบับบแก้ไขรูปกบ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย คนบ้านบ้าน; 23-02-2011 at 15:20.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    ขอบคุณสำหรับข้อคิดดี ๆ ครับ มันเป็นสัจธรรม ของชีวิตจริง ๆ เนาะคับ

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    ขอบคุณครับสำหรับข้อคิดดีๆๆๆ สิเก็บเอาใว้ไปคิดทบทวนจะของครับผม

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    ขอบคุณสำหรับข้อคิดดีๆแบบนี้จ้าอ้ายบวร..ถ้าคนเฮาคิดและเฮ็ดได้ทั้งหมดทุกข้อกะคึสิดีเนาะจ้า..แต่นี้มนุษย์เฮายังมีความ รัก โลภ โกรธ หลง อยู่ในโต..ทั้งนี้กะขึ้นอยู่ที่ว่าเฮาจะเลือกกระทำในสิ่งใดให้สมควรและดีที่สุด..
    ...อย่าหลงระเริงกับความสำเร็จในอดีต.. (ขอแจมนำแนจ้า)

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    ขอบคุณหลายๆๆๆ จ้า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มะเหมี่ยว
    สุดประจิมที่ริมเมย
    :*- :*- ขอบคุณมากๆๆๆๆๆเลยค่ะ สำหรับข้อคิดดีดี บางช่วงเวลากะท้อแท้คือกัน บางเทือกะทำใจได่ บางเทือกะ ยากที่สิบ่ให้คิด แต่กะผ่านไปได้เนาะจ้า

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ mewcoppy
    ขอบคุณเด้อครับ อืมเข้าท่า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ kapoloclikclik
    ขอบคุณเด้อสำหรับข้อคิดดีๆๆ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา

ความเยือกเย็น

ข้อคิดดีค่ะ แต่มันก่าสิเฮ็ดยากเติบเด้หล่ะ

ขอบคุณที่นำมาไห่อ่านค่ะ :l-

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    ชอบๆจ้า ชอบอ่านแบบนี้ เป็นกำลังใจให้ตัวเองดีจ้า อิอิอิ

อ่านแล้วสบายใจดีอิอิ แต่ทำได้บ่ได้ค่อยมากันใหม่5555