หัวข้อ: ทำไม?..ผู้หญิงถึงชอบคนดี..รักคนเลว..แต่ไปกับคนรวย

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ขวัญใจบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ สาวมุก

ทำไม?..ผู้หญิงถึงชอบคนดี..รักคนเลว..แต่ไปกับคนรวย

....ผู้หญิงชอบคนดี....

.....อันนี้เรื่องจริงค่ะ ขอยืนยัน..นั่งยันเลยว่า ผู้หญิงทุกคนชอบคนดี..ถึงจะไม่เคยมีการพิสูจน์มาก่อน...แต่จากประสบการณ์ตั้งแต่สาวจนแก่ปูนนี้ของสาวมุก ที่เคยพบปะผู้หญิงมามากมาย สมมุติว่าประมาณ.. หนึ่งร้อยคนแล้วกันนะคะ ...มีถึงเก้าสิบเก้าคนที่พูดเป็นเสียงเดียวกันหากมีใครไปถามพวกหล่อนว่า ...น้องคะ น้องชอบผู้ชายแบบไหนคะ?...น้องคนนั้นก็จะตอบทันทีโดยที่ไม่ต้องคิดมากเลยว่า..หนูชอบคนดีค่ะ...พวกเธอจะจีบปากจีบคอพูดอย่างนี้กันแทบทุกคน แต่คุณผู้ชายเคยสงสัยกันมั้ยคะว่า..อ้าวแล้วทำไม? ทำไม ?..ผู้ชายดีๆถึงต้องอกหักและโดนทิ้ง กันล่ะ ทั้งๆที่พวกหล่อนก็บอกแล้วว่าชอบคนดี... คุณผู้ชายคงคิดว่าก็ผมนี่ไงเป็นคนดี ไม่กะล่อน ไม่เจ้าชู้ ไม่กินเหล้า ไม่สูบบุหรี่ ..แต่ทำไมไม่มีใครมารักหรือมาแต่งงานกับผมเลย คำตอบที่ถูกก็คือ…..

...ผู้หญิงรักคนเลว...

.....ใช่ค่ะ..คุณผู้ชายแสนดีทั้งหลายเข้าใจไม่ผิดหรอกค่ะ.....ผู้หญิงรักคนเลว โดยพวกเธอบางคนให้เหตุผลว่า..ผู้ชาย..ยิ่งเจ้าชู้..ยิ่งกะล่อน ...ยิ่ง playboy ยิ่งมีเสน่ห์ว๊าวว กรี๊ดดด......(สาวมุกไม่ได้หมายถึงผู้หญิงทุกคนนะคะ..แค่บางกลุ่มบางพวกเฉยๆ..ต้องรีบออกตัวก่อนค่ะ เดี๋ยวจะโดนผู้หญิงด้วยกันรุมกระทืบเอา..อิอิ)
    .....อาจจะเป็นด้วยสันดร..สันดาน สัญชาติญาณหรืออะไรก็แล้วแต่ที่มาปรุงแต่งทำให้ผู้ชายส่วนใหญ่มีนิสัยเป็นอย่างนี้...แต่ก็..ไม่ได้หมายความว่าผู้ชายจะเลวเหมือนกันหมดทุกคนหรอกนะคะ..มีเลวมาก เลวน้อย แตกต่างกันไปแล้วแต่กำพืดและสันดานค่ะ(ไม่ได้เหมาว่าผู้ชายเป็นคนเลวหมดทุกคนหรอกจ้า)
    .....ผู้ชายที่ดีนิดหน่อย.. เลวนิดหน่อย..บ้านิดหน่อย..สุภาพเป็นบางครั้ง..อ่อนโยนบางเวลา.. ก็ยังมีอยู่อีกมากมาย..เวลาจะคบใครซักคน ก็ขอให้ผู้หญิงเราดูกันให้นานๆ ศึกษานิสัยใจคอ กันให้ดีๆ ก่อนที่จะฝาก..ตัว..และ ..หัวใจ..ให้เขาไป .....เพราะเวลาโดนผู้ชายเลวๆมันทิ้งมา จะได้ไม่ต้องมาด่าว่าผู้ชายมันเลวทั้งโลกอีก...เพราะเมื่อพลาดจากคนดี ช้ำจากคนเลว ..ผลสุดท้ายผู้หญิงส่วนใหญ่ ก็จะหันไปจับ เอ้ย..ไม่ใช่ค่ะ หันไปหา...ผู้ชายรวยๆ กันแทบทั้งสิ้นโดยไม่มีเรื่องของหัวใจเข้ามาเกี่ยวข้องเลย

...ไปกับผู้ชายรวย..

......หากคุณผู้ชายคนไหนมีเงินมากหน่อย... แน่นอนว่า คุณจะไม่ต้องพบกับความอกหักผิดหวัง..เลยชาตินี้ เพราะจะมีผู้หญิงมากมาย มากหน้าหลายตาทั้งแท้และเทียมผ่านเข้ามาให้คุณเลือก.. จนคุณเลือกไม่ถูกเลยค่ะ (หรือที่เลือกไม่ถูกเพราะคุณชอบไม้ป่าเดียวกันหรือเปล่า..555+ อันนี้ไม่เกี่ยวแระแค่อยากแจมเฉยๆ) ผู้ชายรวยๆคือที่หมายสูงสุดของเธอค่ะ หลังจากที่โดนผู้ชายเลวทิ้งมาและตัวเธอเองก็ทิ้งผู้ชายดีๆมา แต่ไม่สามารถกลับไปหาเขาได้อีก ..ดังนั้นเป้าหมายสุดท้ายก็คือ..ผู้ชายรวยๆ....นั่นเอง ถึงแม้บางคนอาจจะต้องยอมเจ็บช้ำน้ำใจเพราะเรื่องบางเรื่องไปตลอดชีวิต แต่เพื่อ..เงินและเหตุผลส่วนตัวบางอย่าง..ยังไงก็คงต้องยอม...

..ผู้ชาย..จะมาดูแลเราหรือจะมาทำร้ายเรา ก็เรานี่แหล่ะค่ะที่เป็นคนเลือกเอง..

(ถ้าหากความคิดเห็นส่วนตัวของสาวมุกไปขัดแย้งกับความคิดของใครในที่นี้...ก็ขอกราบ..อภัย..มา ณ ที่นี่ด้วยนะคะ)

สาวมุก / 3-11-2010
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวมุก; 03-11-2010 at 07:25.

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ คนชนบท

คนบ้านนอก

อ่านเบิงแล้วกะจับใจความยากเติบยุครับ 555555555555 แต่กะพอจับได่จักหน่อย ยุหน่อยนึง " ผุหญิงเพินมักคนดี " ผุชายเองกะบ่ต่างกันด๊อกครับ " ผุชายกะมักคนดี " คือกันครับ แล้ว สิเฮ็ดจั่งใด๋น๊ออนิ 555555 กะบ่ต้องเฮ็ดหยังหละครับ ตั้งหน้าตั้งตาทำหน้าที่เฮ็ดเวียกเฮ็ดงาน แล้ว กะอย่าลืม ทำความดีไปนำหละครับ สอนตะเด็กน้อย ผุใหญ่เองอย่างหน่อยถึงสิบ่มีความดีกะอย่าให้สังคมเดือดร้อนย่อนการกระทำของเฮากะดีแล้วหละครับ จักมื่อนึง ความดีที่เฮามีอยู่ในโตสิถืก "ผุลังคน"พิจารณา เองหละครับ สรุป " ดีชั่วอยู่ที่ตัวเรา " อย่าคาดหวังตะสิให้คนอื่นเป็นคนดี แค่ โตเฮาเองทำดีเป็นคนดี ผมว่า อีกบ่โดน ผุลางคนเกิดแนนอนครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ คนชนบท

คนบ้านนอก

..ผู้ชาย..จะมาดูแลเราหรือจะมาทำร้ายเรา ก็เรานี่แหล่ะค่ะที่เป็นคนเลือกเอง..
    ลืมเห็น
    เบิงดีๆเด้อครับ เฮาเลือกเอง หรือ เฮาถืกเลือก "จะมาดูแลเราหรือจะมาทำร้ายเรา " ขอถามจักหน่อยครับ "ผมจะเผยความชั่วให้คุณเห็นเพื่อคุณจะได้ค้นหาความดีในตัวของผม" กับ " ผมจะแสดงความดีให้คุณเห็นเพื่อคุณจะได่ค้นหาความเลวในตัวผม " ท่านผุหญิง สิเลือกอ่นใด๋ 55555555 ผุชายเขากะสิเฮ็ดโตตามที่เจ้าสิเลือกนั่นหละ ย้ำ " เฮ็ดโต "

ครีเอทีพ โปรดิวเซอร์ สัญลักษณ์ของ บ่าวข้าวจี่
    บล็อก
    7
    ผู้ชายดี...ผู้ชายเลว...กับ ผู้ชายรวย...อืม...ดีเกินไป เลวเกินไป หรือว่ารวยเกินไป..อ้ายว่ากะบ่ดี..เอาเป็นว่ามีอย่างละเล็กละน้อยก็แล้วกันหล่า..ฮ่า

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวกบินทร์
    ซุหม่อง...ที่ไป..!!!
    "คุณดีเกินไป".....พะนะ เคยได้ยินในละครหลังข่าว...

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บอยเมืองยศ
    บล็อก
    1
    เพราะผู้ชายดีๆๆมันมีแค่ในนิยาย....

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ
    อ่านแล้วกะจับใจความยากคืออ้ายคนชนบทว่าล่ะค่ะ น้องหลินจับประเด็นได้ว่า ผู้หญิงคนนั้นไม่รัก (คน) ดี อิอิ...

ก่อนที่จะเลือกคนดี คนรวย รักคนเลว หลินว่าเฮาน่าจะให้ความเป็นธรรมกับฝ่ายชายพร้อมเน๊าะค่ะ

บางเทื่อเฮากะอ่านแต่หนังสือโตเอง บ่ยอมหาข้อบกพร่องของตัวเอง ว่าแต่ตัวเองถูกเสมอ..

ผู้ชายเลยเป็นคนบ่ดี เสมอไป การที่คนอื่นจะเป็นคนดูแลเฮา หรือทำร้ายเฮา คิดว่าอยู่ที่ความคิดตัวเองมากกว่า

ถ้ามองโลกในแง่ร้ายกะว่าเขาทำร้าย ถ้ามองในแง่ดีกะว่าเขาให้ประสบการณ์ชีวิต (แต่คนเฮารวมทั้งน้องหลินพร้อม

กะมักมองโลกในแง่ร้ายเด้ล่ะค่ะ อิอิ) แล้วก่อนที่จะเรียกร้องให้คนอื่นมาดูแลเฮา เฮากะน่าจะหัดรักตัวเอง ดูแลตัว

เองให้เต็มที่ ก่อนเน๊าะค่ะ

โอ๊ะโอ๋... เขียนอะไรยืดยาวไร้สาระจัง อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เขมราฐ; 03-11-2010 at 12:05.

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์
    ขวัญใจบ้านมหา 2012
    สัญลักษณ์ของ สาวมุก
    อ้างถึงสาวเขมราฐและคนชนบท

ที่อ่านแล่วจับใจความยาก เนื่องจากว่าคนเขียนเองกะบ่ได้มีประสบการณ์หลายหยังดอกจ้า เขียนตามที่เห็นมาซือๆ แล่วกะเป็นคิดเห็นส่วนตัวจ้า บ่ได้เหมารวมกับไผ...เพราะว่าแม้แต่ตัวคนเขียนเอง กะบ่ได้เป็นคนดีปานใด๋ เพราะฉะนั้นกะบ่ได้หวังให้ไผ เป็นคนดีดอกจ้า...แล่วกะบ่เคยเรียกร้องให้ไผมาดูแลจ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวมุก; 03-11-2010 at 12:37.

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    น้องมุก
    รวยก็รักเอ้อ ไม่รวยก็รักเอ้อ อยากเจอที่เป็นสับประรด .........

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ มั่วหน่าฮ่าน
    คนดีๆข่อยกะเห็นแต่อยู่ในวัดหั่นล่ะ...หัวโล้นๆดอกมักห่มผ้าสีเหลือง ถือศีลตั้ง 227 ข้อพู้นน่ะ...เอิ้กๆ
    ไม่เข้าถ้ำมอง เหตุไฉนจะได้มอง...http://img198.google.co.th/img198/6016/iinjiisjiisj.gif