หัวข้อ: หนึ่งกำลังใจในคำคม...

หนึ่งกำลังใจในคำคม...

สวัสดีค่ะวันนี้เจี๊ยบมีข้อคิดและหนึ่งกำลังใจดีๆมาฝากค่ะบางท่านอาจเคยได้ฟังและได้อ่านกันมาบ้างแล้ว วันนี้เจี๊ยบขออนุญาตนำมาให้อ่านและเพื่อเป็น*หนึ่งกำลังใจอีกครั้งค่ะ*
    ..คนเราทุกคนนั้นมีความคาดหวังด้วยกันทุกคนไม่ว่าจะหวังเรื่องใด และอันตรายที่สุดของคนเรานั้นคือการคาดหวัง
    ..บางครั้งคนเราหากเจออุปสรรคหรือปัญหาไม่ว่าเรื่องใดขออย่ายอมแพ้มันนะคะถ้ายังไม่พยายามเต็มที่
    ..คนเราทุกคนย่อมมีเหตุผลของตัวเองด้วยกันทั้งนั้น แต่เจี๊ยบคิดว่า เหตุผลของคนๆหนึ่งอาจไม่ใช่เหตุผลของอีกคนหนึ่ง
    ..ทุกคนล้วนเจอและมีปัญหาด้วยกันมาทั้งนั้น และเจี๊ยบคิดว่าปัญหาทุกอย่างล้วนขึ้นอยู่กับตัวเราทั้งสิ้น
    ..เจี๊ยบคิดว่าคนเราทุกคนย่อมเคยเกิดการสูญเสียด้วยกันมาทั้งนั้นไม่ว่าเรื่องใดๆและหากเราคิดมองอีกมุมนึงเราควรจะยินดีกับสิ่งที่ได้มาและยอมรับกับสิ่งที่เสียไปเช่นกัน..
    ..พลังพายุผ่านไป ฟ้าย่อมสดใสเสมอ
    มีแต่วันนี้ไม่มีวันหน้า..และวันหลัง กำลังใจดีๆมีให้ตัวเองและผู้อื่นเสมอ..
    ไม่มีใครเกิดมาไร้ค่า แม้แต่คนโง่ที่สุดยังฉลาดบางเรื่องได้ และคนฉลาดที่สุดก็ยังโง่ในหลายเรื่องได้เช่นกัน ไม่มีอะไรเสียเวลามากไปกว่าการคิดที่จะย้อนกลับไปแก้ไขอดีต..
    และไม่มีอะไรช้าเกินไปที่จะทำในสิ่งที่ตนฝัน..(ขอบคุณค่ะ):*-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวหนองหาน; 03-11-2010 at 15:31. เหตุผล: พิมผิด

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    ..ว๊าวว..พี่เจี๊ยบคำคมมากๆเลยค่ะ..
    ...เหตุผลของคนๆหนึ่งอาจไม่ใช่เหตุผลของอีกคนหนึ่ง..

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ขอบคุณคำคมๆจากพี่สาวคนสวยจ้า ...เรียนรู้จากคำเหล่านี้ นำมาใช้กับชีวิตจริง เหตุผลของคน คนนึง ย่อมไม่ใชเหตุผลของทุกคน เรียนรู้เพือแต่งเติมชีวิต ให้มีชีวา สู้ๆคือเก่าค่ะพี่

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    คำคมของเพิ่นดีจังเลยจ้า...........................