หัวข้อ: ขอใจกันหนาว

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มุมหนึ่งของความคิดถึง
    บล็อก
    22

กระพริบตา ขอใจกันหนาว

ถึง คนดีที่คิดถึง

วันนี้มาเช้าหน่อยเพราะคิดถึงนะคะ โปรดทราบคิดถึงมาก ทางโน้นหนาวหรือเปล่าน้อ ทางนี้หนาวทั้งกายหนาวทั้งใจ หนาวกายห่มผ้าให้คลายหนาว ส่วนหนาวใจ ไม่รู้เหมือนกันว่าแก้หนาวด้วยอะไร ด้วยใจรักไหมนะ หรือว่าด้วยคำหวานๆ มันคงคลายหนาวได้นะ คนดีจ๋าอยากบอกว่าฉันดีใจที่มีคนไว้บอกรักและคิดถึง ถึงแม้ว่าคนดีจะไม่วันได้รับรู้เลย แต่ฉันก็สุขใจรู้ไหม

คิดถึงเสมอ

มุมหนึ่งของความคิดถึง
    4 พฤศจิกายน 2553

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    หนาวปีนี้หนาวมากรู้ไหม
    ห่มผ้า ผิงไฟ ตัวก็คงคลายหนาว
    แต่หนาวใจ .. สุดปวดร้าว
    ลมพัดเบา ๆ ยิ่งหนาวเหน็บ จริง จริง
    หนาวปีนี้หนาวมากเหลือเกิน
    ขาดคคนมาเดินเคียงข้าง แอบอิง
    อยากมีคนที่...รักจริง
    หัวใจจะได้หยุดนิ่ง....รอรักจริงจากคนแสนดี
    "หนุ่มบ้านไกล" หัวใจไร้คู่
    ดูช่างหดหู่ เศร้าหมอง จริงนี่
    อยากมีใครสักคน ห่วงใย ด้วยไมตรี
    ร่วมทางเดินชีวี ให้ชีวิตนี้ ได้สดใส...เป็นพอ

อิอิ อากาศหนาว อยู่ที่ทำงาน อารมณ์ศิลป์เข้า เลยลองแต่งสด ๆ ดูครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ๛หนุ่มบ้านไกล๛; 04-11-2010 at 10:46.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มะเหมี่ยว
    สุดประจิมที่ริมเมย
    โอ้ยยยยยยมีตะพุเหงาๆ หนาวๆ ละบาดทีเนี่ย ห่มผ้าหลายๆจ้า ห่มผ้าหลายๆ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ขอจองในใจ
    ค่ะพี่น้อง ลมหนาวมาเยื่อนแล้ว ดูแลรักษาสุขภาพด้วยนะคะ
    ปีนี้หน้าหนาวมาไวกว่าทุกปี บางที่น้ำท่วมยังไม่พอ ยังเจอ
    กับลมหนาวพัดซ้ำอีก รุ้ง ขอส่งใจไปช่วยพี่น้องเราให้มีความ
    อบอุ่น และ หายหนาวด้วยจ้า อิ อิ ส่งผ้าห่มผืนใหญ่ ๆ ไปให้ด้วยจะได้อบอุ่น ๆ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ โก๋ดง
    ปีก่อนๆหนาวกะบ่อปานได ปีนี้ให้หนาวโดนๆแน่กะดีครับ แต่ว่าเห็นจัยผุบ่อมีคู่เนาะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ แดงน้อย
    บล็อก
    1
    หนาว..ก็อาจจะส่วนหนาว
    แต่ขอแค่สักคราว..ได้ไหม
    ความรู้สึกที่อบอุ่น..ทางใจ
    มีเธอคนเดียว..รู้ไหม..ให้แก้หนาว

ขอใจกันหนาวจะได้ไหม ขอมากันใจไม่ให้หนาว
    อยากบอกว่าคิดถึงทุกคราว ขอใจกันหนาวนะคนดี อิอิอิ

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=_iP4LK8xrdU

Tags for this Thread