หัวข้อ: ทานอาหารอินเดียในอังกฤษ

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4

ทานอาหารอินเดียในอังกฤษ

คืนนี้อยากออกไปชมบรรยากาศนอกบ้าน แม่ครัวใจสลายปิดครัวไปชิมอาหารอินเดียคะอยากเก็บภาพฝากเพื่อนๆ แต่ไม่ได้ภาพมากนักเท่าที่ต้องการ เดี่ยวโอกาสหน้าเอามาฝากให่คะลองดูนะคะ:l-
    หน้าร้านคะเค้าเขียนว่าเป็นอาหารอินเดียที่อร่อยและยอดเยี่ยมที่สุดคะ
    ร้านสองชั้น
    นี้คือของว่างคะ ชื่ออะไรจำไม่ได้อร่อยยยยคะ คล้ายข้าวเกียบทอด มีน้ำจิ้มให้เลือก4แบบ หวานเปรี้ยวนิด แบบเผ็ด แบบเครื่องเทศแขก และผักหั่นละเอียดคะ

นี้คือเมน อาหารที่นิสั่งจำชื่อไม่ได้คะ เป็นกุ้งคล้ายแพนงคะพร้อมข้าวผัดคะ
    [ทานอาหารอินเดียในอังกฤษ
    อันนี้ จำชื่อได้คะ นันเบด:l-แป้งปิงคิดว่าบ้านเราเรียกอย่างนั้นนะ
    เวลาที่ นิ ไปทานอาหารนอกบ้าน นิ จะชอบเข้าดูการตบแต่งห้องน้ำคะและจะให้คะแนนในใจว่า ร้านนั้นการออกแบบสวยไม่สวย ที่นี้ลงทุนพอดูคะ วางนี้นไม่ใช้น้ำหอมนะคะ ครีมล้างมือคะ
    หนุ่นคนนี้หล่อมากคะบริการก็สุภาพ
    ก่อนกลับขอรูปกับสองหนุ่มหล่อ เค้าเต็มใจมากคะเรียกเพื่อนมาด้วยทานอาหารอินเดียในอังกฤษ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์
    สุรินทร์, ร้อยเอ็ด, และ สปป.ลาว
    "ก่อนกลับขอรูปกับสองหนุ่มหล่อ เค้าเต็มใจมากคะเรียกเพื่อนมาด้วย"

..... ก็คงเต็มใจล่ะครับพี่นิ ได้ถ่ายรูปกับคนสวยเนาะ ฮ่า ๆ ๆ ......
    .....อาหารน่าทานครับพี่ ขอบคุณที่เก็บบรรยากาศมาฝากกันครับ.....

เป็นตาแซบจ้า ได้กินเผื่อบ่น้อ อิอิอิ

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ไก่เคยไปทานอาหารอินเดียที่สิงคโปร์ครั้งนึง ตั้งแต่นั้นมาไม่เคยทานอีกเลย เหม็นเครืองเทศเขามากเลยค่ะพี่ สงสัยวาสนาไม่ถึงเขา 555+ ตอนนี้ที่ได้กินประจำก็โรตี 555+

ปล...ชอบหนุ่มอินเดีย มากกว่าอาหารอินเยนะเนี่ย อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ไก่น้อย; 07-11-2010 at 09:30.
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

นางแบบน่ารักจังค่า มิน่ามีตะหนุ่มอยากถ่ายรูปด้วย อิอิอิ

ทางนี้อาหารอินเดียขึ้นชื่อจะเป็นเมนูที่ทำด้วยเนื้อแกะ(Lamb)ค่ะ
    หอมกลิ่นเครื่องเทศอินเดีย ทำให้กลบกลิ่นเนื้อแกะได้เยี่ยมเลยค่ะ

ส่วนเมนูของหวานจะเป็นข้าวต้มน้ำตาลใส่นมแล้วใส่เมล็ดAnise หอมชุ่มคอดีจัง อิอิอิ
    LET IT BE...

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ไก่น้อย
    ไก่เคยไปกินอาหารอินเดียที่สิงคโปร์ครั้งนึง ตั้งแต่นั้นมาไม่เคยทางอีกเลย เหม็นเครืองเทศเขามากเลยค่ะพี่ สงสัยวาสนาไม่ถึงเขา 555+ ตอนนี้ที่ได้กินประจำก็โรตี 555+

ปล...ชอบหนุ่มอินเดีย มากกว่าอาหารอินเยนะเนี่ย อิอิ
    คะน้องไก่น้อยอาหารหลายอย่างของเค้าเครื่องเทศกินแรง บางอย่างใกล้เคียงกับอาหารไทย
    ชอบอาหารคะ แต่หนุ่มแขกหล่อแค่ไหน พี่นิ เทใจให้หนุ่มไทยคะ:l-
    เซียงเหมียงที่เค้าเต็มใจไม่ใช้พี่หรอจ้า พี่บอกเค้าว่าจะโชว์ในเว็ปให้สาวไทยเค้าชอบมากคะกับคำว่าสาวไทยคิดถึงเด็กน้อยถึงออกไปจ้าทานข้าวนอกบ้านจ้า:l-

บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ร้อยหมื่นพันไมล์ไกลบ้าน
    นางแบบน่ารักจังค่า มิน่ามีตะหนุ่มอยากถ่ายรูปด้วย อิอิอิ

ทางนี้อาหารอินเดียขึ้นชื่อจะเป็นเมนูที่ทำด้วยเนื้อแกะ(Lamb)ค่ะ
    หอมกลิ่นเครื่องเทศอินเดีย ทำให้กลบกลิ่นเนื้อแกะได้เยี่ยมเลยค่ะ

ส่วนเมนูของหวานจะเป็นข้าวต้มน้ำตาลใส่นมแล้วใส่เมล็ดAnise หอมชุ่มคอดีจัง อิอิอิ
    คะที่นี้ก็คงคล้ายกันมั่งคะเค้าจะรู้จักอาหารอินเดียมากว่าไทยด้วยซ้ำคะ เพราะในประวัติศาสตรชาติอังกฤษ(อ้าวจะไปยาวละตานี้)สมัยกี่ร้อยปีละตานี้ลืมคนอังกฤษไม่ยอมทำงานประเภทกรรมกรก่อสร้าง รัฐบาลก็ต้องใช้แรงงานต่างชาติ มีคนปากีสถาน อินเดียเข้ามามากที่สุด และปัจจุบันนี้ในอังกฤษ คนสองชาตินี้ออกลูกออกหลานมีธุระกิจร่ำรวยกว่าคนอังกฤษมากมายคนอังกฤษต้องมาเป็นลูกจ้างหรือเช่าบ้านคนอินเดีย นิ จำได้ไม่หมดคะ เรื่องพวก การปกครอง เรื่องกฤหมาย ความเป็นอยู่เค้าบังคับให้เรียนคะแล้วสอบถ้าไม่ผ่านไม่อนุมัติให้เป็นพลเมืองเค้าคะ....น่านยาวเลยโทษคะ:l- เรื่องขอหวาน นิขอผ่านคะ แม้แต่ของไทยเรา นิก็ไม่ทานเท่าไรนักช๊อกแล๊ตไอศครีมก็ไม่คะ ถ้าชอบปานนี้คงตุ๊ตะแน่เลย

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา
    ฮั่นแน่ มีเดทซะด้วย อิอิ เดทกับไผหนอๆบอกมาซะดีๆ

แหม่..อาหารอินตะระเดีย เมไปกินครั้งเดียวอิอิ สู้แจ่วบ้านเฮาบ่อได้ดอก ตำหมากกอ แซ่บกว่าหลาย