หัวข้อ: พี่น้องบ้านมหาเยี่ยมยามคุ้มบูรพา

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวอิง
    อิ่มกันคักเนาะบ่แม่นน้ำหนักขึ้นแล้วบ้อแต่ละคน รีดน้ำหนักกันเด้อ

ศิลปิน นักแสดง
    นางไหขวัญใจบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ noonam
    5555555555555 นางไหนู๋น้ำ อยู่ทุกคุ้ม ไปดู๋หลายจนได้เสื้อคุ้มบูรพามาใส่แมะจ้า
    อันนนนคันสิไปอีกบาดนี้กะว่า สิไปหยาม ป้าคนงามโพนทองดอกหว่าาาาาา เนาะป้า ฮิ้วว

สัญลักษณ์ของ noonam
    5555555555 นางไหนู๋น้ำ อยู่ทุกคุ้ม ไปดู๋หลายจนได้เสื้อคุ้มบูรพามาใส่แมะจ้า
    อันนนนคันสิไปอีกบาดนี้กะว่า สิไปหยาม ป้าคนงามโพนทองดอกหว่าาาาาา เนาะป้า ฮิ้วว

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    เป็นบรรยากาศที่ประทับใจที่สุดครับ ขอบคุณป้าแดง หัวหน้าคุ้มบูรพา อ้ายพล ห้วหน้าคุ้มสามเสน อ้ายหนุ่มเมืองพล ห้วคุ้มจันทบุรีครับ ที่ทำให้กฐินสำเร็จลุล่วงไปด้วยดี อิ่มทั้งบุญ ได่ทั้งมิตรภาพที่แสนดี ซิจำบ่มีวันลืมครับ โดยเฉพาะคุ้มบูรพาให้การต้อนรับอย่างดีครับ สำหรับงานทอดกฐิน ถ้าการต้อนรับขาดตกบกพร่อง กะขออภัยมา ณ ที่นี่ น้อครับ
    การที่จะประสบความสำเร็จได้ ต้องขึ้นอยู่กับความพยาม ความตั้งใจ สู้ฝ่าฟันอุปสรรคทุกอย่าง

สัญลักษณ์ของ chutimol
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ noonam
    5555555555 นางไหนู๋น้ำ อยู่ทุกคุ้ม ไปดู๋หลายจนได้เสื้อคุ้มบูรพามาใส่แมะจ้า
    ฮู้อยู่เด้อว่าเสี่ยวคึดหยังอยู่นิ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวกบินทร์
    ซุหม่อง...ที่ไป..!!!
    คัก ๆๆๆ มีแต่ผุคักๆ ....
    ขั่นแม่นได้ไปนำ กะสิเฟียยุกับบ่าวพงศ์นั่นแหล่ว ซงมีไมค์ของมักแมะ.....

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวธนา
    พี่น้องทางระยองกะมีความยินดีเป็นอย่างยิ่งที่ พี่น้องบ้านมหาได้แวะมาเยี่ยมยามกันในครั้งนี้
    หวังว่าในวันหน้าสิได้มีโอกาสต้อนรับขับสู้อีก และก้อความผิดพลาดทั้งหลาทั้งปวงก่าขอให้เป็นความผิดของอ้ายอ้วนเราเด้อครับ ฮ่าๆๆๆ :*-

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย
    ..มาอนุโมทนาบุญนำเด้อครับที่ไปทอดกฐินทางเมืองจันทบุรี....

กลับมายามคุ้มบูรพากะม่วนคักเนาะ เดินสายม่วนคักๆตั๊วนี่...

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    งานนี้พงศ์น้อย ส่งน้องซายฝาแฝดไปเด้อครับพงศ์ ทินการไม่ได้ไปด้วยตัวเอง 555555555

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    ให้เว่านำแหน่จ้า อิอิ อ้างถึงดีเจต่วงขอบคุณป้าแดง หัวหน้าคุ้มบูรพา ป้าบ่อได้แม่นหัวหน้าคุ้มเด้อออ ผู้ใหญ่บ้านแม่นอาวอ้วนจ้า บ่าวธนาเป็นผุซอย(ซ่อย)และสารวัตร สาวอุบลเป็นผุช่วยซอย(สะใภ้คนเดียวของคุ้ม) แมงงอดเป็นเหรัญญิก(กระเป๋าเงิน)ที่มีแต่รายการจ่ายบ่อมีรายการรับเลย สาวสุเป็นผุช่วยเหรัญญิก(ช่วยจ่าย) ไหติ๊กเป็นประชาสัมพันธ์เพราะเสียงกรี๊ดดังแฮง เพนนีเป็นเลขานุการ(ชั้นดี)เพราะก่อไฟถ่านติดไว บ่าวตั้มเป็น รปภ. บุรุษไร้ใจและบ่าวกึ่มเป็นมือชง(ใช้มือเป็นอย่างเดียวปากบ่อเป็น) บ่าวขี้เกี้ยมเป็นพิธีกร(โคสก) อ้าวฮอดแล้วบาดนี้ป้าแดงเป็นที่ปรึกษาประจำคุ้ม(รับฟังได้ตั้งแต่เรื่องน่อยท่อไม่จิ้มฟันยันเรื่องใหญ่ท่อบั้งไฟล้าน) ชื่อที่กล่าวถึงนี้เป็นรุ่นตำอิด(แรกตั้ง) รุ่นๆต่อมามีอีกหลายคนเติบยุจ้า ไผมักตำแหน่งได๋กะเลือกเฮ็ดโลดจ้า เวียกคุ้มนี้หลายคักๆ ที่ตั้งสำนักงานใหญ่คือบ้านบ่าวธนา(ตามรูป)ติดชื่อคุ้มบูรพาเรียบร้อย(ฟรี)สถานที่จัดงานต้อนรับชื่อว่าเฮียงหาดโภชนา(ไผอยากฮู้ต้องไปเบิ่งเอง) อาหารอร่อยดี ดนตรีเร้าใจ นักร้องเสียงใส ไล่ก็ไม่เลิก ทราบแล้วเปลี่ยน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ลุนนี ศรีเกษ; 08-11-2010 at 23:15.