หัวข้อ: ขอไอเดีย เรื่องตัดผมสั้น

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

พบปะพูดคุย ขอไอเดีย เรื่องตัดผมสั้น

ปุ้ยมักพิธีกรสาวเท่ห์ ellen degeneres (เป็นผู้หญิงครึ่งหนึ่ง)
    ยอมรับเลาเท่ห์มากๆ ถ้าปุ้ยตัดผมสั้นทรงนี่ มันจะเท่ห์คือเลาบ่ค่ะ 55555+
    หน้าไม่ให้แต่ใจมัก ขอไอเดีย เรื่องตัดผมสั้นขอไอเดีย เรื่องตัดผมสั้น

ขอไอเดีย เรื่องตัดผมสั้น

บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    ลองเบิ่งโลดเอื้อย ผมมันขึ้นใหม่ได้ยุดอกครับถ้าบ่ดีกะโกนถิ่มเลย55555
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    ตัดผมสั้น แต่งตัวยากอยู่เหมือนกันค่ะ หรือไม่ก็ต้องแต่งแบบเปรี้ยวจี๊ดไปเลย ทำสีแรงๆ ค่ะ ให้ดูไม่จืด

โครงหน้าก็มีส่วนมากค่ะ ปกติทรงผมจะช่วยอำพรางจุดด้อยของใบหน้า ช่วยปรับโครงหน้าให้ดีขึ้น
    อย่างของแม็กกี้ทำผมเปิดหน้าไม่ได้ค่ะ ต้องเอามาปิดๆ แก้มหน่อย ไม่งั้นหน้าบาน

ลองไปร้านทำผมที่เค้ามีโปรแกรมออกแบบทรงผมสิคะ เค้าจะเอาหน้าเราใส่ไปในคอมพิวเตอร์ แล้วจับไป match กับทรงต่างๆ ให้เราดูก่อน ว่าจะเหมาะกับเราไม๊

หรือถ้าอยากลองผมสั้นบางเวลาก็ไปหาวิกผมมาใส่ก็ได้ค่ะ ตัดสั้นมากๆ กว่าจะยาวใช้เวลานานเหมือนกัน
    เคยตัดผมสั้นไม่ถูกใจ ไม่อยากไปไหนเลยค่ะ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    ใจกล้าๆหน่อย นิคิดแล้วคิดอีกอยากจะตัดเหมือนกัน
    สมัยเป็นวัยรุ่น ตัดสั่นกว่าพิธีกรคนนี้อีก
    ต้อนนี้ก็อยากตัดแต่ยังใจไม่ถึงพอ
    แต่ตัดแล้วเปลี่ยนบุคลิกใหม่ ต้อนรับปีใหม่เลยจ้า
    เบื่อก็ซื้อวิกมาใส่ คิคิคิ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ Boom69
    Khon kaen ThaiLand
    บล็อก
    4
    ขอเสียงสาวผมสั้นด้วยค๊า.......ฮิ้วววววววววววว

บุ๋มชอบผมสั้นค่ะ...เวลา มีผม บ๊อบ ผมสั้น จะทำให้ เราดูเด็กลงค่ะ....บุ๋มก็ตัดผมสั้นมาเกือบ,,,, 10

แล้วล่ะค่ะ

พี่ปุ้ย...ลองดูนะค่ะ..รับรองหน้าเด็กลงแน่นอนค่ะ...บุ๋ม รับรอง.....

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ บ่าวพล
    เท่ห์คัก สาวผมสั้น มักๆๆ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    ลองเปลี่ยนดูครับ อิอิ เอาแบบว่า

ตัดสั้น ทำสี เปลี่ยนตัวเองไปเลย เห็นด้วยอย่างแรง ครับ อิอิ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    ปุ้ยสุดสวยจ๋า มาฟังเอกซ์พีเหรียนจากป้าก่อนแล้วค่อยตัดสินใจ ตอนนั้นป้าอายุสามสิบพอดี พอดี
    ได้ดิบได้ดีได้เป็นชั้นเอก(ไวกว่าหมู่) กะเลยเกิดเหิมเกริมอยากสิเปลี่ยนลุคใหม่ อิอิ กะย่างเข้าร้านเสริมสวยที่แพงที่สุดของพระโขนง จะซอยผมค่ะ พู้นเด๋ ผมเก่ายาวเลยบ่าแต่ไม่ถึงกลางหลัง
    รอคิวนะคะ(พนักงานว่า) พอได้คิวนั่งเจ้าของร้านมาเลย เอาสั้นมาก ปานกลาง หรือรากไทรคะ
    ป้ากะว่าสั้นค่ะ พอเขาเริ่มหั่นผม ปุ้ยเอ๊ยยยยย เสียงมันบาดหัวใจ แกร๊บบบบ แควกกกก กริ๊บๆๆๆ ป้าชักเริ่มเปลี่ยนใจ ใจเสีย หมดความมั่นใจในตัวเองไปพะเรอเกวียนเลย พอเสร็จช่างเขาก็ชมตามวิชาชีพเขานั่นแหลว แต่ว่าย่างออกจากร้านโตเบา(ค่าซอยพศ.นั้น พันสองร้อยบาท) ลมพัดต้นคอเย็นวอยๆๆๆ คนกะมีพวกย่องแหน่ พวกเสียดายผมแหน่ แต่ว่ามันสิต้องไปตัดทุกสองอาทิตย์เพื่อให้มันงามตลอด ถ้าปล่อยไว่ถึงเดือนมันกะบ่อเป็นทรงเลยจ้า ป้าเลยต้องเลิกเพราะแพงโพด อิอิ กว่ามันสิยาวส่ำเก่ากะเฮ็ดหน้าเซ่เว่ไปโดนเติบ............ ทราบแล้วเปลี่ยน

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เเมงสะดิ้ง
    บล็อก
    24
    กรี๊ดดด...
    เข้ามาส่งเสียงเชียร์ค่ะพี่ปุ้ยตัดเลยค่ะ
    เป็นคนนึงที่ชอบตัดผมสั้นมาตั้งแต่ไหนแต่ไร
    จะไว้ผมยาวเฉพาะช่วงโปรโมชั่นเท่านั้นค่ะ

มีแบบมาให้พี่เลือกคิด และตัดสินใจค่ะ

ช่วงการเปลี่ยนแปลงในระยะเริ่มต้น
    แนะนำแบบเบา-เบา บ๊อบก่อนเลยค่ะพี่

จากนั้นก็ว่าไปตามจินตนาการ

ล่าสุดถูกใจทรงนี้ตามแบบนั้น
    ไปตัดมาหัวเดียว ได้ 2 ทรง
    ทรงข้างบนหลังอาบน้ำ
    ทรงข้างล่างหลังตื่นนอน
    เลือกเอาสักทรงค่ะพี่ปุ้ย
    ขอเชียร์สาวผมสั้นสุดใจขาดดิ้นเลยค่ะ

สะดิ้งคือน้องได้ยินเสียงฆ้องกะแล่นตำ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    ทรงผมพี่แมงสะดิ้งกะเท่ห์ดีจ้า อิอิอิ

น้องว่าคนตัดผมสั้นทำให้เด็กลงอยู่จ้า อยากตัดอยู่จ้า แต่ทำใจบ่ได้ จะฮ้องไห้อิอิ

เพราะว่าไว้ผมยาวแต่มัธยมปลายแล้วค่ะ ได้ยาวคักผมน้อง น้องชอบผมยาวจ้าและสีดำดูเป็นคนเรียบร้อยดีค่ะ 5555(สีแดดครอบครัวบ่อนุญาติจ้า)