หัวข้อ: ถวายพระไตรปิฎกหนองคาย - สะบายดี เวียงจันทน์ - พ้อหน้ากันเมืองอุบลฯ

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    มาร่วม อนุโมทนาบุญด้วยจ้า สาธุ สาธุ สาธุ
    เคยไปลาวได้แต่บุญไม่ถึงได้เห็นแต่รั่ววัดพระแก้ว ขอบคุณคะน้องคนสวย

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    ป้าขออนุโมทนา กับหลานแม๊กกี้ ด้วยนะจ๊ะ ขอให้ ได้บุญมากๆเด้อจ้า เป็นตาอยากไปนำแท้เนาะจ้า
    เขาบอกว่าคนใจดีมีบุญกุศลเนาะจ้า แถมยังงามอีก

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา

พบปะพูดคุย

แหม...ได้เที่ยว แล้วยังได้บุญ ขออนุโมทนานำเด้อค่ะ

อยากไปแท้หนองคายหนี่แหม บรรยากาศดีคัก

ว่าแต่ข้ามไปเวียงจันทร์ไกลบ่อสาวแม็ก กี่ชั่วโมง มีทัวร์+ไกด์ด้วยเหรอ

บริการดีเปล่า ถ้าดีขอเบอร์แนเด้อ เผื่อสิไปสั่นดอก :l-

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ
    สาธุ อนุโมทามิ

อิ่มบุญไปกับพี่แม็กด้วยค่ะ

ไปถึงหนองคายแล้วไม่แวะแดงแหนมเนือง ด้วยล่ะค่ะ

คิดถึงเมืองหนองคายจัง....อิอิ...

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    เมจ๋า หนองคายอากาศดีมากๆ ค่ะ เป็นเมืองน่าอยู่ติดอันดับ 7 ของโลกนะคะ
    แต่เสียดายว่า ในตัวเมืองคับแคบไปนิด ที่จอดรถก็ไม่ค่อยมีค่ะ

ข้ามไปเวียงจันทน์ไม่ไกลค่ะ จากด่านตรงหนองคาย ข้ามสะพานมิตรภาพ ไทย - ลาว ไปประมาณ 5 นาทีได้ แล้วก็นั่งรถเข้าไปเวียงจันทน์ประมาณ 50 นาที ค่ะ

เค้ามีบริการรถตู้น่ะค่ะ ส่วนไกด์ก็คนขับรถนั่นแหละค่ะ เค้าอาสาเป็นไกด์ให้ด้วย อิอิ เราก็ค่อยทิปให้ค่อยตอนจบการเดินทาง แต่เค้าไม่ได้เรียกร้องอะไรนะคะ เต็มใจให้เอง เดี๋ยวถ้าเมจะไปจะเอาเบอร์ให้จ้า ค่ารถตู้ 800 บาทค่ะ แต่ถ้า 8 คนขึ้นไป เค้าคิด 1,000 บาทค่ะ ไม่แพงเลย ถ้าไปหลายคนก็เฉลี่ยคนละ 100 กว่าบาทเอง

- น้องหลิน ว่าจะไปทานแดงแหนมเนืองเหมือนกัน พอดีแดงแหนมเนือง มีคนซื้อมาฝากบ่อยๆ แระ
    แถมมีร้านที่สินเจริญบอกว่า ต้องลอง ก็เลยอยากลองบ้าง ร้านติดกับร้านที่พี่ไปทานลาบเป็ดกรอบนี่แหละค่ะ แต่ทานแล้ว รู้งี้ไปแดงแหนมเนืองดีก่า ถูกก่าเยอะเลยย
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    ขอบคุณจ้าเพื่อนที่เก็บภาพสวยมาฝาก..บ่เคยเข้าไปเที่ยวจั๊กเทื่อทางนั่นงามอิหลีเนาะ..

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ Boom69
    Khon kaen ThaiLand
    บล็อก
    4
    สวยแล้วยังใจดี...อีกนะค่ะ...โมทนาสาธุ ด้วยคนนะค่ะ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    งามยุเสี่ยวแจง แต่ไม่ค่อยมีอะไรมากนะ ทางเวียงจันทน์เป็นเมืองหลวง แต่ดูไม่ค่อยเจริญเท่าไหร่
    ตอนนี้อยากไปหลวงพระบางมากเลย ต้องหาโอกาสซะแล้ว

แต่ปีใหม่ดูๆ ไว้ว่าจะกลับไป จำปาสัก ปากเซ อีกรอบจ้า จะไปข้ามทางอุบลฯ นะ หาเรื่องไปอุบลฯ อีกแล้ว ย้อนว่าคึดฮอดพี่น้องทางนั้นหลายแม๊ะ ไปยามได๋กะอบอุ่นเนาะ อิอิ

น้องบุ๋ม สาธุ จ้า
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ชัย หมอแคน
    บล็อก
    3
    มาอนุโมทนาสาธุบุญ นำเด้อคับ แม๊กกี้ คนงาม

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    อนุโมทนาสาธุ บุญถวายหนังสือกะพี่แม๊กด้วยจ้า ((ไม่อยากเชื่อว่าพี่แม๊กจะเดินทางคนเดียว สวยสะขนาดนั้นต้องมีบอดี้การ์ด ฮ่าๆๆๆ )) อิ่มบุญ และอิ่มใจไปกับภาพสวยๆนางแบบทั้งสวย ทั้งน่ารักๆ ใจบุญ อบอุ่นกะบรรยากาศการต้อนรับจากพี่น้องจุ้มอุบลเนาะจ้า
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)