หัวข้อ: ถวายพระไตรปิฎกหนองคาย - สะบายดี เวียงจันทน์ - พ้อหน้ากันเมืองอุบลฯ

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    โมทนาบุญนำเด้อจ้า คนงาม
    บุยยยย นางแบบ คือ sexi แท้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ทอง
    ขออนุโมทนาสาธุนําเด้อจ้า ถึงนํ้าจิท่วมขนาดได่ก้อแพ้บุญบารมีเนาะจ้า
    สาธุ สาธุ สาธุ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ขอจองในใจ
    อนุโมทนาบุญกุศลในทุก ๆ บุญด้วยนะคะ สาธุ สาธุ สาธุ

สาธุ อนุโมทามิ ..............................
    เสียดายความดีที่มีให้
    เสียดายหัวใจและเวลา
    เสียดายที่ที่โดนหลอกตลอดมา
    เสียดายคุณค่าความจริงใจ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา

พบปะพูดคุย

จะไปค่ะ สาวแม๊ก เมขอเบอร์ไกด์หนุ่มหล่อ รถใหม่พูดปะกิดได้แนจ้า อิอิ ไปสองคนค่ะ

ไม่กล้าเสี่ยงขับรถข้ามไปดอกค่ะ ย่าน แล้วจะฝากรถไว้ไสหล่ะ โรงแรมเนาะ :l-

ช่วยแนะนำ ร้านอาหารสำหรับต่างชาติแนจ้า อาหารไทยรสแซ่บ และจืด มีหม่องไดแน อิอิ แท้งกิ้วๆ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    อิอิ คนขับรถพูดไทยได้ ลาวได้ แต่ปะกิด ไม่แน่ใจนะคะ เด๋วหาเบอร์ให้น๊า
    รถก็ไม่ใหม่มากนะคะ รถบริการในลาวไม่ค่อยมีใหม่ค่ะ แต่ก็ไม่เก่า เพราะส่วนใหญ่เค้าจะเป็นรถมือ 2 มาจากเกาหลี น่ะค่ะ

ที่จอดรถจะมีบริการรับฝากจอดรถค่ะ วันละ 40 บาทหรือไงเนี่ย จำราคาไม่ได้ แล้วเค้าจะมีรถ 2 แถว ไปรับ-ส่ง เรา ตรงด่านด้วยค่ะ ถ้าเอารถไว้โรงแรม ลำบากหารถจากโรงแรมไปที่ด่านอีกค่ะ

ส่วนร้านอาหาร เค้าก็นิยม แดงแหนมเนือง ค่ะ อีกร้านติดกัน เป็นอาหารไทย อีสาน ชื่อ ระเบียงแม่โขง (ในรูป) สำหรับฝรั่งน่าจะโอเค แต่สำหรับเราก็อาจจะแซ่บน้อยไปนิด

ส่วนที่พักก็มีโรงแรมหลายที่เลย พวก Royal แม่โขง / หนองคายแกรนด์

แต่ถ้าอยากพักเกสต์เฮ้าส์ริมแม่น้ำโขงเลย ก็แนะนำ บ้านแม่ริมน้ำ ค่ะ อยู่ตรงตลาดท่าเสต็จเลย ฝั่งแม่โขงวิวก็ 700 บาทต่อคืน ห้องไม่กว้างเท่าไหร่ แต่เก๋ดีค่ะ

เอา link ที่เค้ารีวิวมาให้ดูนะคะ คิดว่าพวกโรงแรม ไม่ใช่ช่วงเทศกาล และถ้าไม่ได้ไปเสาร์ อาทิตย์ ก็ walk in ได้ค่ะ ไปดูบรรยากาศก่อน ไม่ต้องรีบจอง

http://www.oknation.net/blog/print.php?id=632101

http://www.bloggang.com/mainblog.php...oup=3&gblog=66

สถานที่ท่องเที่ยวพวกวัดในหนองคายก็มีเยอะค่ะ หลักๆ ที่ไม่ควรพลาดก็ หลวงพ่อพระใส วัดโพธิ์ชัย แล้วก็ ศาลาแก้วกู่ ค่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ผู้ก่อการรัก; 16-11-2010 at 00:59.
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา

เรื่องฮิตน่าอ่าน

แท้งกิ้วจ้า :l-

ไปดูลิ้งค์หน่อยดีกว่า อิอิ