หัวข้อ: แค่ได้คิดถึงใน..คืนลับฟ้า

แค่ได้คิดถึงใน..คืนลับฟ้า

สวัสดีค่ะ..หลังจากที่ทุกๆท่านเคยอ่านกลอนไดอารี่ ของเจี๊ยบที่มีแต่ผิดหวัง-อกหัก-เสียใจ มาบ้างแล้ว วันนี้เจี๊ยบจะมาแบบหวานๆบ้างนะคะ..ซึ่งกลอนนี้ คุณศรีสะท้าน(เพื่อนรัก)เคยแต่งไว้ให้เมื่อ3ปีที่แล้วค่ะ และวันนี้เจี๊ยบจะขออนุญาตนำมาลงที่ไดอารี่ให้อ่านกันบ้างค่ะ..
    .....................

จะถอดใจใส่สลักแล้วปักจิต

ถอดความคิดนึกอ่านพานให้เห็น

จะถก ถอดความเป็นอยู่อย่างที่เป็น

ให้เธอเห็นแห่งห้วงทราบทรวงใน...

ขอขอบคุณเจ้าของบทกลอนเพราะๆนี้จากคุณศรีสะท้าน มาณ.ที่นี้ค่ะ..

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    หวานกะเป็น บาดนี้....ใส่น้ำตาลจัก 2 กิโล แหน่ คร๊าบ เฮ้อๆๆ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา

กระพริบตา

บุ๋ยยย หวานอีหลีบาดหนี่ ขอยาวๆกว่านี้อีกหน่อยได้ใหมจ๊ะ กำลังเคลิ้มๆ จบซะแล้วอ่ะ :l-

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=xTz4YQnNVf8&autoplay=1ทดสอบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เมษา; 15-11-2010 at 02:36.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ปั้ม อาภัพ
    :l-กำลังจะได้ที่จบแร๊ะ สั้นไปมั้งเจีเจี๊ยบ บ่ต่อไห้มันยาวๆแนคับ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ wundee2513
    บล็อก
    11
    ... ขอแจมนำสักเล็กน้อย
    คำหวานจ้อยสาวหนองหาน
    อ่านแล้วชื่นใจนานสองนาน
    ใช่หวานตาลแต่นี่กลับหวานใจ ... ว้าว...
    เสรีภาพ เสมอภาค ยุติธรรม

แค่ได้คิดถึงใน..คืนลับฟ้า

น้ำตาล2กิโลพอเหรอคะท่านจารฯแค่ได้คิดถึงใน..คืนลับฟ้า
    เมที่รัก+++อ้ายปั้มจ้ะ พอดีคนที่เขียนกลอนนี้ให้กำลังยากไปตั้งหม้อแกงยุจ้าเลยแต่งกลอนให้ส่ำนี่ก่อน ไว้อีกปีหน้าเลาสิมาต่อให้อีกยุพะนะแค่ได้คิดถึงใน..คืนลับฟ้า
    :*-หวานแท้คะคุณดิษย์ขอบคุณมากๆค่ะที่มาต่อให้
    แค่ได้คิดถึงใน..คืนลับฟ้าช่วงที่รอคุณศรีสะท้านเจ้าของกลอนมาต่อ เชิญทุกท่านมาต่อช่วยเจี๊ยบแนเด้อค่ะ..แค่ได้คิดถึงใน..คืนลับฟ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวหนองหาน; 13-11-2010 at 14:32. เหตุผล: พิมตก

พ่อครัวแม่ครัวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ สาวบ้านแต้
    บล็อก
    28
    ถ้าวันนั้นเธอบอกลากันสักคำ
    ฉันคงจำเธอได้ในสิ่งดี-ดี
    แต่คำพูดแม้สักคำกลับไม่มี
    ความทรงจำแสนดีคงจืดจาง

เธอจากฉันไปไกลลาลับ
    ดั่งโลกดับมืดลงตรงใจฉัน
    คำว่ารักที่เคยมีให้แก่กัน
    หมดสิ้นพลันไม่เหลือแม้เยื่อใย

อนิจจารักเรามาลาร้าง
    ความอ้างว้างเหว่หว้าน้ำตาเอ่อ
    จบหมดสิ้นอาลัยไม่พบเจอ
    ก็เพราะเธอเผลอใจให้ใครครอง

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ว่าสิมาต่อกลอนให้ ได่อ่านกลอนน้องสาวบ้านแต้แล้ว...ตามนั่นเลยจ้า.. ฮ่าๆๆ
    มองต่าง..อย่างปลง

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    แค่ได้คิดถึง....ในคืนลับฟ้า...ฝากคำบอกดาวดวง
    โปรดส่งคำหาว่า...คิดถึงลำพึงหาเธอ...เฝ้าละเมอคอยหา
    ขออ้อนดาวบนฟ้า...ฝากบอกเขาด้วย...คิดฮอดอ้ายเจ้าชุบาดหย่าง อิอิอิ