หัวข้อ: วิธีการลบ cookies ใน Internet Explorer

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197

วิธีการลบ cookies ใน Internet Explorer

วิธีการลบ cookies ใน Internet Explorer

บางครั้งอาจมี Cookies ที่เป็นอันตราย

ดังนั้น เราต้องพึงตระหนักถึงการโจมตีของ Cookies ที่เป็นอันตราย

โดยทั่วไปมีวิธีการป้องกันการโจมตีของคุกกี้ที่เป็นอันตรายได้ โดยใช้ ซอฟแวร์ ป้องกัน
    แต่ถ้าเราไม่มี ซอฟแวร์ป้องกัน เราก็ต้องระมัดระวังกำจัดสิ่งรำคาญของคุกกี้ที่เป็นอันตรายและซอฟต์แวร์ที่ไม่พึงประสงค์อื่นๆ

ดังนั้นโปรดอย่าละเลยคำแนะนำนี้

และขอเล่าเรื่องหนึ่งที่เคยเจอมา ก็คือเครื่องเปิดแล้วไม่ไปไม่มา เครื่องหนืดมากๆๆ จนได้ปรึกษากับเพื่อนคนหนึ่งว่าทำอย่างไรจึงแก้ไขเครื่องที่ช้า และหนืดมากๆๆ ได้ เพื่อนได้บอกว่าให้ลองลบ Cookies ดู

ก็เลยได้ศึกษาวิธีการลบคุ๊กกี๊ มาจนพอใช้ได้ และสามารถแก้ไขได้ในบางครั้งค่ะ

จากการศึกษาก็เลย มีข้อสันนิษฐานว่า เป็นเพราะ Temporary internet file ในเครื่องเราเองมันมีการเก็บจำนวนมาก ๆ บางครั้งมันไปเก็บครั้งที่เว็บเราโหลดไม่ขึ้นไว้ พอเปิดตัว internet explorer มันจะตรวจสอบจากในเครื่องของเราก่อน ก็ทำให้ไปเปิดหน้าที่เสีย ๆ มาค่ะ

และได้หาทางแก้ไขวิธีการแก้เครื่องที่หนืดมากๆๆ ช้าๆๆๆ มากๆๆ
    ด้วยการลบ Cookies ดังนี้ค่ะ

วิธีการลบ Cookies internet explorer

1 เปิดหน้า internet explorer ขึ้นมา

2 ไปที่เมนู Tools > option

3 ไปที่แทป General จะมีส่วนที่2 ที่เป็น Temporary internet file

4 ก็ Delete ทั้งตัว cookies และตัว file ออกค่ะ

เพราะว่าในบางครั้งการที่เราทำแบบนี้ก็สามารถเข้าเว็บได้นะคะ

…………………………………………..............................

อิสระ เสรี เสมอภาค

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    ขอบคุณหลายเด้อ ที่นำสิ่งดีดีมาฝากกัน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    วิธีลบคุกกี้ อีกวิธีหนึ่ง คือชงกาแฟฮ้อนๆ คับ รับรองเกลี้ยง 5555 ....

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ คนบ้านบ้าน

ขอบคุณหลายเด้อครับ

ขอบคุณหลายเด้อครับ

ขอบคุณหลายเด้อครับขอบคุณหลายเด้อครับขอบคุณหลายเด้อครับ

Tags for this Thread