หัวข้อ: ไม่มีเธอ..

ไม่มีเธอ..

แต่วันนี้ไม่มีแล้ว..ไม่มีเธอ
    สิ่งที่พบเจอจึงมีแต่ความเศร้า-ความเหว่ว้า
    เสียงหัวเราะ..รอยยิ้มกลับกลายเป็นน้ำตา
    ในวันที่ฉันต้องยอมรับว่า ...จากนี้ไม่มีเธอ....

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวห้วยละโอง
    เป็นกำลังใจให้เข้มแข็งนะครับ

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ kitty
    อย่าถามว่าทำไมไม่มีน้ำตา
    เมื่อวันที่เธอเลิกลา…..ไปหาใครคนใหม่
    ใช่ว่าไม่เจ็บ……ไม่รู้สึกอะไร
    หากเพราะชีวิตนี้…..ไม่เคยเสียใจ…ที่ได้รักเธอ

ความรักที่ดีที่สุด คือ การได้เห็นคนที่เรารัก มีความสุข จริงไหมคะ.....

พี่เจี๊ยบ เป็นกำลังใจให้จ้า

อ่านเจอ จ้า เขาเขียนได้ดีนะ น้องแต่งเองบ่เป็น อิอิ กะลังหัดยุจ้า

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    อ่ะบึ๋ยย เสี่ยวผู่ด๋ายย ส่างมาปล่อยไว่ให้เล้าเหงาคักแท่ะละหือ อยากเห็นหน่าผู่เสี่ยวเพิ่นเด้...เนาะ..
    ปล.หย่าวไปๆเถ่า แนวได๋มันสิเซามันสิส่วงกะด่าย.. เดี๋ยวว่างๆ สิมากระชากน้ำตาคนเล่นจักบทเกิ่นน๋า.. มักคักดอก แนวซ้ำเติมเพี่ยนจะของนิ หึยย..
    มองต่าง..อย่างปลง

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ขอจองในใจ
    สู้ ๆ นะคะ ขาดเขาเราก้ออยู่ได้ไม่ใช่หรือคะ รุ้งขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ
    ขอให้พบเจอคนที่ใช่นะคะ ขอให้มีความสุขมาก ๆ นะคะ ณ บ้านใหญ่หลังนี้ทุกคนมีน้ำใจและ
    กำลังใจกันเสมอหล่ะค่ะ สู้ ๆ นะคะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา

กระพริบตา

บุ๋ยยยยย ซี้งแท้น้อ :l-

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=aXil7lYF96Y&autoplay=ทดสอบ1

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    จากกันด้วยเหตุผลใด..ไม่รู้

แต่วันนี้ก็ต้องมีชีวิต อยู่.. กับความเงียบเหงา

จะทุกข์ หรือ เศร้า

เราก็ ยังเป็นเรา ... ทนอยู่กับความว่างเปล่าเพียงลำพัง

ท้อแท้ ผิดหวังเป็นธรรมดา

แต่ชีวิต ไม่เคยไร้ค่า .. แม้ผิดหวัง

วันนี้...เงียบเหงา ...อ้างว้าง

แต่วันข้างหน้า...ยังมีสิ่งต่าง ๆ ที่ต้องเผชิญต่อไป

. . . . . . . . . .. . . . . . .. . . . . . . . . .. . .

สู้ ๆ นะครับ เป็นกำลังใจให้

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    พี่เจี๊ยบจ๋า ยังมีแม็กกี้ กับมิกกี้ อยู่นะคะ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    ไม่มีเธอ ..ไม่มีฉัน..ไม่มีปัญหา..

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หล่อซวดลวดขี้มูกกื้ดอืดลืดเล็มเหล
    ..หยด น้ำตาพูดจาไม่ได้ แต่ มีความหมาย
    หมาย ถึงความ เจ็บปวด เธอ เห็น ฉันเป็นแค่เพียงก้อนกรวด
    จึงเอาไม้กวาด ทิ้งไปไว้ข้างถนน
    ..ก่อน นี้เธอให้ฉันเคียงข้าง จับมือถากถาง สร้างทางรักยาม จน
    เฝ้า ถนอม น้ำใจไม่ให้หมองหม่น เพื่อ เราสองคน จะทน จนได้วิวาห์
    ..เรา รักกันนั้นตั้งปีครึ่ง นึกไม่ ถึง จะมีมือที่สามมา เขานั้นรวย
    พร้อมด้วยทรัพย์สินเงินตรา เลยลืมสัญญา ที่ สาบานร่วมกัน
    ..เจ็บ หัวใจเหมือนโดนไฟจี้ ควง กับเศรษฐี ลืม รักที่สัมพันธ์
    พี่ หึง เอวกลึงเสียจนตัวสั่น ได้ แต่กัดฟัน
    ข่มใจกลืนไว้ น้ำตา

.........